ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดโฮม onkyo hts-6200 หน้าปัดมีไฟโชว์ปกติ แต่เสียงไม่ออกลำโพงครับ  (อ่าน 2728 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaan

• Flat TV member
  • *
แอมป์ผมเป็นชุดโฮม onkyo hts-6200  หน้าปัดมีไฟโชว์ปกติ สลับช่องสัญญาณเข้าออกจอlcdได้ปกติ เสียงที่จอก็ออกปกติครับ ตอบสนองรีโมทได้ปกติ กดปุ่มหน้าเครื่องก็ได้ปกติ  แต่เสียงไม่ออกลำโพงครับ พอจะแก้ไขอย่างไรครับ ผมลองเปิด-ปิดหลายครั้งแล้ว ยังไม่ได้ผลครับ....ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
ลอง test tone ยังครับ ถ้ามีเสียงปกติ อาจจะ off เสียงอยู่ อย่าง sherwood จะมีปุ่ม กด speaker ครับเสียงถึงจะออก ลอง test tone ดูก่อนครับ

• *
ลอง test tone ยังครับ ถ้ามีเสียงปกติ อาจจะ off เสียงอยู่ อย่าง sherwood จะมีปุ่ม กด speaker ครับเสียงถึงจะออก ลอง test tone ดูก่อนครับ
test tone ยังงัยครับ  ผมลองเสียบตัวsetup mic มันขึ้นว่าerrerครับ.....ขอบคุณท่านมากครับ

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
การ test tone เป็นระบบพื้นฐานที่ avr มีทุกเครื่องหลังจากที่ต่อลําโพงเเล้ว ผมไม่เคยใช้ onkyo ตัวนี้ เเต่ทุกเครื่องสามารถกด test tone เพื่อเช็คว่าเสียงลําโพง ออกทุกตัวหรือเปล่าครับ ไม่เกี่ยวกับ mic setup auto เลยครับ

• *
การ test tone เป็นระบบพื้นฐานที่ avr มีทุกเครื่องหลังจากที่ต่อลําโพงเเล้ว ผมไม่เคยใช้ onkyo ตัวนี้ เเต่ทุกเครื่องสามารถกด test tone เพื่อเช็คว่าเสียงลําโพง ออกทุกตัวหรือเปล่าครับ ไม่เกี่ยวกับ mic setup auto เลยครับ
ขอบคุณครับ  เลิกงานแล้วตอนเย็นจะลองดูอีกทีครับ