ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ ดูทรูแพลตตินั่ม แล้วมันมีช่องดำกระพริบเป็นบางช่อง  (อ่าน 2152 ครั้ง)

ออฟไลน์ taoat

• Flat TV member
  • *
ผมดูทรูแพลตตินั่ม HD อยู่ ช่วงที่ผ่านมาก็ดูได้ทุกช่องปกติดี แต่มาช่วงหลังๆ พวกช่อง HD บางช่อง เช่น ถ้าเป็นช่องหนัง ก็ตั้งแต่HBO HD เป็นต้นไป, Truesport HD , จะมีอาการจอดำแวปหายไปแล้วภาพก็มา (แต่ช่อง True sport HD 2 ก็ไม่มีปัญหาอะไร , History HD ก็ดูได้ปกติไม่เป็นอะไร)...ลองเช็คดูสัญญาณ ความแรงก็มาประมาณ 78 คุณภาพก็ 100 ช่องฟรีทีวีหรือช่อง SD อื่นก็ดูได้ปกติ  ตอนนี้ งงมากๆ ว่ามันเป็นที่อะไร ลองเอากล่องไปดูที่บ้านก็ดูได้ทุกช่องปกติไม่มีแวป..ใครที่พอจะรู้ช่วยผมวิเคราะห์หาสาเหตุบ้างครับ.. [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ taoat

• *
ขอบคุณช่างกฤต สวนสยามครับ...ที่ช่วยแก้ข้อสงสัยเบื้องต้น   :) :)

ออฟไลน์ Big-Top

• *
อยากทราบเหมือนกันครับ ว่าเป็นเพราะอะไร 

ออฟไลน์ กุ๊กไก่ซัง

• *
ผมว่าหน้าจานน่าจะไม่ตรงไทคม 6 ครับ