ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนครับ Blu-ray Player LG-BP620 กับ LG-BP420 รุ่นใหนดีครับ...?  (อ่าน 3468 ครั้ง)

ออฟไลน์ OZONE

• Flat TV member
  • *
 [โย่ว] [เหม่อ] ขอรบกวนพี่ๆเพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าควรเลือกตัวใหนดีครับ...? ระหว่าง Blu-ray Player LG-BP620 กับ LG-BP420 ใช้งานร่วมกับ TV LG-42LB670T นะครับ... [yes]  ///ขอบคุณครับ/// [yes]

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
Re: รบกวนครับ Blu-ray Player LG-BP620 กับ LG-BP420 รุ่นใหนดีครับ...?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 02:47:34 pm »
ลองเปรียบเทียบ ฟังก์ชั่น การใช้งาน ที่เพิ่มขึ้นมาของรุ่นสูงกว่า ( และราคาก็สูงกว่าด้วย )

เพื่อดูว่า สิ่งที่เพิ่มขึ้นมานั้น  เราได้ใช้งานมันหรือไม่   

ถ้าไม่ได้ใช้ หรือเราไม่ซีเรียส  กับสิ่งที่เพิ่มขึ้นมา   ก็เลือกรุ่นเล็กกว่า ก็ได้ครับ  ไม่เสียหายแต่อย่างใด

เพราะมันก็สามารถใช้ดูหนังได้ตามปกติ

แต่ถ้าเราต้องใช้ฟังก์ชั่นที่เพิ่มขึ้นมาของมัน    ก็จำเป็นต้องเลือกรุ่นที่สูงกว่า แบบไม่ต้องลังเลเลยครับ..