ผู้เขียน หัวข้อ: หนังที่ใช้ทดสอบระบบโฮมเธียเตอร์ในช่วงสัปดาห์นี้ครับ  (อ่าน 7063 ครั้ง)

ออฟไลน์ POKAPONG

• Full LED TV member
  เพิ่งดูจบไปเมื่อสักครู่ รู้สึกว่าดีว่าใช่จึงมาบอกต่อครับ   ทดสอบเสียงเบส ลำโพงSub มิติเวทีเสียงได้เลย  เป็นหนังแอ็คชั่นสงครามจึงไม่พลาดที่จะมีวิถีกระสุนลอยไปมา  แต่ที่ชอบสุดคงเป็นเสียงเฮลิคอปเตอร์ที่สะท้านสะเทือน ทั้งเสียงใบพัดฟันอากาศ  เสียงปะทะแรงลมที่ทดสอบลำโพงSubได้ดีเยี่ยม มีหลายฉากครับ ที่สำคัญสร้างจากเรื่องจริง  ลองดูนะครับรับรองไม่ผิดหวัง

LONE SURVIVOR

ออฟไลน์ sepia

• *
 [yes]ผมดูจากไฟล์ Fullrip ยืนยันว่าหนังดีและเสียงดีมากๆครับ
ถ้าดูจากแผ่นน่าจะยิ่งดีขึ้นไปอีกครับ

ออฟไลน์ noom03

• Edge LED TV member
เห็นตั้งแต่เป็น trailer ก็รู้เลยว่าต้องซื้อเก็บอีกเรื่องเป็นแน่แท้ เสาร์นี้คงได้ดู ว้าวๆๆ  [หื่น]

ออฟไลน์ Jeenuch

• Flat TV member
  • *
สนุกครับเสียงก็ดี...ขนาดผมดูไฟล์ mkv 3.90 GB. เสียงและภาพยังดีเลย...เพิ่งดูเมื่อ 3 วันก่อนครับ

ออฟไลน์ psuedo

• LCD TV member
  • **
เยี่ยมเลยยิงกันสนั่นจอครับ ลูกกระสุนมาทุกทิศทาง  กระจุยยยยยเลย   [กระโดด] [กระโดด] [กระโดด] [กระโดด] [กระโดด]

ออฟไลน์ tikwangrung

• *
ดูแล้วครับภาพเสียงดีมากๆ

ออฟไลน์ lovejazz

• **
มีฉากหนึ่งที่หน่วยซิลกำลังนั่งคุยกันเงียบ ๆ หลบกลุ่มตาลีบัน อยู่ ๆ ก็ตูมขึ้นมา คุณแม่บ้านอุทาน  เหี้........ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2014, 12:18:30 am โดย lovejazz »

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ถ้ายังไม่ซื้อแผ่น จะหาได้จากที่ไหนมาลองดูได้บ้าง จะได้ลองโฮมฯของเราบ้างซักที ซื้อมาเกือบสองปี พึ่งต่อลองเสียงเมื่อ ๖-๗ เดือนก่อน จากนั้นก็ปิดเป็นส่วนใหญ่ ไม่ค่อยมีเวลาเล่น หรือมีฉบับเต็มมาสเตอร์ให้โหลดบ้างมั๊ยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ yo_yo

• Edge LED TV member
เรื่องนี้recommend ครับ

อีกเรื่องที่อยากแนะนำ captain america the winter soldier ยอดเยี่ยมจิงๆ

ออฟไลน์ YUKI

• Flat TV member
  • *
แนะนำgodzila 2014อีกเรื่อง  เสียงระเบิด เนี่ยจุกอก  ยอดเยี่ยมจริงๆ ขนาดเปิดวอลลุ่มแค่่ -35  เปิดดังมากไม่ได้เดี๋ยวข้างบ้านโยนระเบิดจริงใส่

ออฟไลน์ petch-one

• **
มายืนยันอีกเสียง Godzila 2014 ตูมจริง แน่นๆ เน้นๆ