ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อยังไงครับ ช่วยที  (อ่าน 1346 ครั้ง)

ออฟไลน์ charan

• Flat TV member
  • *
ต่อยังไงครับ ช่วยที
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 09:17:18 am »
สอบถามครับ อยากต่อ play 2 เข้า avr rx v475 ต่อยังไงครับ
เป็นแบบสาย เหลือง ขาว แดง ที่ออกจาก play2  แล้วจะเอาไปต่อช่องไหนตรงข้าง
หลัง avr 475 ครับ พอดีผมต่อลองแล้วครั้งนึงโดยเสียบสายเข้าตรงช่อง av5
แต่มีแค่เสียงออก แต่ภาพไม่ออกครับ (ตอนนี้ต่อ สาย hdmi ออกจาก avr ไปเข้า tv)
มีวิธีแนะนำมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
Re: ต่อยังไงครับ ช่วยที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:48:02 am »
ผมว่า ถ้าจากเครื่อง Play  ต่อสาย AV  (  3เส่้น แดงขาวเหลือง ) ไปเข้า AVR
( สัญญาณขาเข้า )
สายสัญญาณ ที่ออกจาก AVR      ต้องต่อ สาย  AV  Out  อีกเส้นนึง เข้า ทีวีด้วยนะครับ
( สัญญาณขาออก )

เพราะสัญญาณ in มาจาก สาย AV แต่สัญญาณ out  มันเป็น HDMI    สัญญาณมันจะไม่เท่ากันน่ะครับ

ลองดูนะครับ  [ปลื่ม] 

ดูหนัง ฟังเพลง  เล่นเกมส์ มีความสุขนะครับ .... [กระโดด] [กระโดด]