ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษาเรื่องขนาดห้องไว้ดูหนังครับ  (อ่าน 6806 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanasan

• Flat TV member
  • *
Re: รบกวนปรึกษาเรื่องขนาดห้องไว้ดูหนังครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 06:44:08 am »
เอาลำโพงเข้าไปไว้ในห้องถ้าไม่ใช้sattlelite เตรียมงบสำหรับแผ่นซับเสียงด้วยนะครับ ปัญหาเสียงสะท้อนเกิดแน่ครับ ลองหาข้อมูลตาม internet ก่อนครับเรื่องเกี่ยวกับเสียงสะท้อน เช่นเข้าไปใน web ชื่อ spy bug ครับ

ออฟไลน์ newtun

• Edge LED TV member
Re: รบกวนปรึกษาเรื่องขนาดห้องไว้ดูหนังครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:12:28 pm »
ลำโพงวางหิ้ง กับ bookshell น่าจะอันเดียวกันนะท่าน ผมเองก้ไม่ค่อยเก่ง English ซะด้วย
คือพอเป็นตั้งพื้นเนี่ยเสียงเบสมันอื้ออึงมากครับ มันกลบอย่างอื่นหมด เหมือนซื้อลำโพงมา 5พัน เปิดไปแค่ 500 อะครับ
ส่วน ลำโพงดาวเทียมผมว่ามันขาดอรรถรสในการดูหนังฟังเพลงไปมากเลยทีเดียว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับความชอบ
และงบของท่าน จขกท ด้วยครับว่าแบบไหน จบด้วยซับตู้ปิดซักตัวแหล่ม แต่martin logan เสียงซับมันผู้ดีนิดนึง
อาจจะดูหนังระเบิดเมืองไม่มันเท่าไรครับ