ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ soken BP-15 แล้วมีปัญหาเล่น 3d full rip จาก HDD แล้วค้างเฉพาะจุดบ้างครับ  (อ่าน 3856 ครั้ง)

ออฟไลน์ redray

• *
ของผมเป็น soken BP-15  ครับ up firmware แก้ cinavia เรียบร้อยครับ

แต่ที่มีปัญหาก็คือ พบว่าถ้าเล่นไฟล์หนัง 3d full rip จาก HDD เมื่อไหร่ หนังส่วนใหญ่ จะต้องมีอยู่จุดหนึ่งที่ภาพจะค้างไม่สามารถปิดเครื่องได้ ต้องถอดปลั๊กออกอย่างเดียวครับ แต่สามารถไปเปิดดูบนคอมพิวเตอร์ได้ และจุดที่ค้างก็จะเป็นตำแหน่งเดิมเสมอ ถ้าเรา fwd ไปข้างหน้าเร็วๆ หรือเล่นข้ามฉากตรงที่มีปัญหาไป ก็สามารถดูหนังได้จนจบครับ

ไม่ทราบว่าใครมีปัญหาแบบนี้บ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pentor

• Edge LED TV member
  แล้วถ้าดูหนังปรกติ ไม่ต้องกรอไปข้างหน้า ภาพยังจะค้างอยู่หรือเปล่าคับ