ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ CloudTV Android Box+ดิจิตอลทีวี ภาพชัด จัดเต็มทุกฟังก์ชั่น  (อ่าน 259117 ครั้ง)

ออฟไลน์ UNCENSORED

• Edge LED TV member
เล่น 3D ไม่ได้ใช่มิครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ 9toy

• Flat TV member
  • *
เล่น 3D ไม่ได้ใช่มิครับ  [ร้องไห้]

ถ้าเป็น 3D SBS ไฟล์ .MKV น่าจะได้ครับ แต่ผมไม่มี มีทีวี 3D รอท่านอื่นมาตอบดีกว่า

แต่ถ้า 3D full rip .ISO คงต้อง HD Player โดยตรง

ออฟไลน์ DJ

• *
ซื้อมาได้ 3-4 วัน อยากขายครับ
บ้านผมใช้เสาเล็กๆรับสัญญาณดิจิตอลไม่ได้เลย สัญญาณอ่อนมาก

• *
บ้านผมใช้เสาเล็กๆรับสัญญาณดิจิตอลไม่ได้เลย สัญญาณอ่อนมาก

เสาเล็ก ๆ ที่โฆษณากันว่าชัด นั้น ต้องอยู่ในบริเวณที่ใกล้เสาส่ง มาก ๆ ครับ
แนะนำเป็นเสาก้างปลา ถึงจะรับได้ครบทุกช่อง แต่ถ้าไม่สะดวกติดตั้งเสาก้างปลา Digital TV ก็จะไม่ตอบโจทย์
(ผมเองก็ซื้อ เสาเล็ก ๆ ที่โฆษณาว่ารับ digital TV ได้ แต่เอาเข้าจริงก็รับไม่ได้ ก็ต้องติดเสาก้างปลา บนหลังคาบ้าน และรับได้ทุกช่อง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *

อยู่แถวไหนครับ ถ้าแถวบ้านมีตึกเยอะเสาต้องเอาไว้สูงๆ ถ้าไว้นอกบ้านทิศเหนือได้ยิ่งดีครับ
ตอนผมเทสแรกๆเอาเสาวางใกล้ๆใช้กล่องไหนก็รับไม่ได้เหมือนกันครับ พอดีอยู่ใกล้หน้าต่างเลยเอาเสาไว้ข้างนอก ตอนนี้รับได้ทุกช่องครับ

• *
การติดตั้งโปรแกรมดูหนังสำหรับ CloudTV
http://youtu.be/enadxsJkupM

ออฟไลน์ big998

• *
ต้องใช้ app อะไรบ้างครับถึงจะได้ภาพแบบตัวอย่าง เข้าไปที่ app store แทบไม่มีอะไรให้โหลดเลย
มันมองไม่เห็น ใช้ แท๊บเล็ต v4.2.2 เหมือนกัน app ต่างกันฟ้ากับเหว
แล้วจะให้ภาพหน้าจอ แท๊บเล็ต เหมือนหน้าจอ tv ตามภาพโฆษณา ต้องใส่ app อะไรครับ
แล้วไฟล์ iso เล่นได้หรือเปล่าครับ ลองแล้วมันเปิดไม่ได้ ยกเครื่องกลับไปให้ที่ร้านจะเช็คทำให้ได้ไหมครับ
ซื้อที่ตัวแทนที่ แฟชั่นไอส์แลนด์ แต่เป็นสติ๊กเกอร์ของ ดิจิไลฟ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2014, 09:21:35 am โดย big998 »

ออฟไลน์ somchaijamsai

ขอสอบถามหน่อยครับ

เวลาเล่นไฟล์หนัง ช่องoptical out สามารถส่งสัญญาณเสียง dolby , DTS 5.1 ไปเข้า AVR ได้ขนาดไหนครับ คือได้ครบทั้ง5.1 ชาแนลหรือเปล่าครับ

AVR ของผมharman 2500 ค่อนข้างเก่าแล้วอ่ะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

• *
ต้องใช้ app อะไรบ้างครับถึงจะได้ภาพแบบตัวอย่าง เข้าไปที่ app store แทบไม่มีอะไรให้โหลดเลย
มันมองไม่เห็น ใช้ แท๊บเล็ต v4.2.2 เหมือนกัน app ต่างกันฟ้ากับเหว
แล้วจะให้ภาพหน้าจอ แท๊บเล็ต เหมือนหน้าจอ tv ตามภาพโฆษณา ต้องใส่ app อะไรครับ
แล้วไฟล์ iso เล่นได้หรือเปล่าครับ ลองแล้วมันเปิดไม่ได้ ยกเครื่องกลับไปให้ที่ร้านจะเช็คทำให้ได้ไหมครับ
ซื้อที่ตัวแทนที่ แฟชั่นไอส์แลนด์ แต่เป็นสติ๊กเกอร์ของ ดิจิไลฟ์
Plex iptv xbmc Archos ทั้งหมดเป็นไฟล์ Apk ใช้ browser ดาวน์โหลดมาครับ
ISO bluray remux เล่นได้ ISO DVD ไม่ได้ครับ
เอาเครื่องไปที่ digilifegadget ได้ครับ

• *

เวลาเล่นไฟล์หนัง ช่องoptical out สามารถส่งสัญญาณเสียง dolby , DTS 5.1 ไปเข้า AVR ได้ขนาดไหนครับ คือได้ครบทั้ง5.1 ชาแนลหรือเปล่าครับ

AVR ของผมharman 2500 ค่อนข้างเก่าแล้วอ่ะครับ

เล่นด้วยโปรแกรมภายในเครื่อง ต่อเข้าแอมป์ทางช่อง Optical สามารถส่งสัญญาณเสียง dolby , DTS 5.1 ไปเข้า AVR ได้ครบทั้ง5.1 ชาแนลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2014, 07:31:40 pm โดย suvej »

การติดตั้งโปรแกรมดูหนังสำหรับ CloudTV
http://youtu.be/enadxsJkupM

แล้วตัวไฟล์ apk และไฟล์ตามตัวอย่างที่แสดง หาได้จากไหน ยังงัยเหรอครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2014, 10:08:33 pm โดย somchaijamsai »

เล่นด้วยโปรแกรมภายในเครื่อง ต่อเข้าแอมป์ทางช่อง Optical สามารถส่งสัญญาณเสียง dolby , DTS 5.1 ไปเข้า AVR ได้ครบทั้ง5.1 ชาแนลครับ

ตอนนี้ผมต่อสายครบแล้ว แต่เสียงยังดังอยู่แค่แบบpcm สองชาแนล
ไม่ทราบว่าต้องเซ็ตค่าตรงไหนเพิ่มเติม

• *

ตอนนี้ผมต่อสายครบแล้ว แต่เสียงยังดังอยู่แค่แบบpcm สองชาแนล
ไม่ทราบว่าต้องเซ็ตค่าตรงไหนเพิ่มเติม
Setting/advanced/audio/ติ๊กที่ Passthrough ครับ

• *
ต้องใช้โปรแกรมที่เครื่องให้มาเป็นตัวเล่นด้วยนะครับ

• *
Apps FireAirReceiver  เอาไว้ทำอะไรครับ พยายามจะเล่น แต่ไปไม่ถูก

เหมือน Apps AirPin  หรือเปล่า  แต่ AirPin ผมใช้เป็น
1. ลง Apps  AirPin .APK ที่ Android TV box
2. ลง Apps Airpin .EXE ที่ Windows (หรือ android smart phone แต่ผมไม่มี)
ทดสอบ ส่งหน้าจอจากคอม ไปขึ้น TV ได้

** แต่ AireAirReceiver  ผมไม่ไม่ถูกจริง ๆ  ช่วยแนะนำด้วยครับ **

• *
Apps FireAirReceiver  เอาไว้ทำอะไรครับ พยายามจะเล่น แต่ไปไม่ถูก

เหมือน Apps AirPin  หรือเปล่า  แต่ AirPin ผมใช้เป็น
1. ลง Apps  AirPin .APK ที่ Android TV box
2. ลง Apps Airpin .EXE ที่ Windows (หรือ android smart phone แต่ผมไม่มี)
ทดสอบ ส่งหน้าจอจากคอม ไปขึ้น TV ได้

** แต่ AireAirReceiver  ผมไม่ไม่ถูกจริง ๆ  ช่วยแนะนำด้วยครับ **
ตัวนี้ไว้ใช้ส่งรูปและวีดีโอจาก iPhone iPad ขึ้นจอทีวีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2014, 11:04:37 pm โดย suvej »

ออฟไลน์ sombat1961

• *
ผมก็ใช้ CloudTV Android Box ตัวนี้เหมือนกันซื้อที่ Fortune มาได้ประมาณอาทิตย์กว่าแล้ว ใช้ร่วมกับเสาอากาศเล็กๆ CT A-1 ใช้งานที่บางพลี Digital TV ถ้ารับที่ชั้นล่างจะรับได้ไม่ครบทุก Mux ช่อง 5, PPTV รับไม่ได้ พออยุ่ชั้นบนรับได้ทุก Mux แต่มีปัญหาเครื่องบินผ่าน จะค้าง บางทีก็ hang ต้องใช้ remote ปิดเปิดใหม่ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่อง hang นี่แจ่มเลย ส่วน funcition andoroid box ก็ OK ครับแต่ รับสัญญาณ Wifi ได้ไม่แรง Router อยู่ชั้น 1 เครื่องอยู่ชั้น 2 บางครั้ง conect ไม่ได้ application บางตัว load ไม่ได้เช่น  Korea Series มือถือใช้ 4.2 load ได้ แต่กล่องนี้มันหา app ไม่เจอ เรื่องการอัดยังไม่ได้ลอง ภาพรวมการใช้งานก็ OK ถ้าไม่ hang บ่อย กับรับสัญญาณ Wifi ไม่ค่อยดี

ออฟไลน์ big998

• *
เครื่องผมยังไม่รูท จะเอาไปให้ที่ร้านดิจิไลฟ์ พันทิพรูทได้ไหมครับ