ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ CloudTV Android Box+ดิจิตอลทีวี ภาพชัด จัดเต็มทุกฟังก์ชั่น  (อ่าน 259119 ครั้ง)

ออฟไลน์ niruk

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณท่าน suvej มากๆครับ ได้แล้ว

เรื่องของเรื่อง เครื่องตัวนี้ผมซื้อต่อมาอีกที ช่วงเดือนสิงหา
อาการก็มีมาแต่แรก ด้วยความมี player หลายตัว ว่าจะเอามาดูทีวี และไว้ค่อยเก็บกวาดไฟล์ที่ dune ไม่รองรับ
พอมาต่อกับเสาในห้อง รับไม่ได้ ห่างเสา 26 กิโล(อุดรธานี) มันเลยนอนแช่อยู่ในกล่องตั้งแต่นั้นมา
อาทิตย์ก่อนพึ่งไปซื้อเสาภายนอกมา เลยงัดออกมาทดสอบ รับได้  ว่าจะต่อเข้าห้องอาการที่ว่าก็มาสะก่อน

ลงอิมเมจใหม่เสร็จ ลง true anywere ได้ app ตัวอื่นก็ปกติดี (ทีวี ยังไม่ได้ลองเหลือติดตั้งเสาและลากสาย)
แต่ทำไมผมดูหนังไม่ได้เลย ลง xbmc 1.3x เปิดหนังแล้วเสียงภาพไม่ตรงๆ ภาพก็ไม่ลื่น คิดถึงวิทยา ริปจากดีวีดียังเป็น
กำลังหา apk โปรแกรมอื่นๆ มาเทสอีกรอบก่อนครับ หรือถ้ามีตัวที่มันทำงานสเถียร ช่วยอัพให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณทุกท่าน มากๆครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
ไม่แนะนำให้ใช้แอพอื่นเล่นหนังครับ
ตัวเครื่องมีแอพ tvdvideo ที่เล่นหนังได้ทุกเสียงทุกซับอยู่แล้ว โดยไม่ต้องลง codec เพิ่ม เล่นหนัง 3D Fullrip 40gb ยังลื่นเลยครับ
ส่วน Xbmc สำหรับชิพ Allwinner ยังไม่สมบูรณ์ครับ ใช้ดูได้แต่พวก Plugin online ต่างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2014, 09:37:25 pm โดย suvej »

• *
ขอบคุณท่าน suvej อีกครั้ง มากๆครับ

ลงใหม่อีกครั้ง ได้ข้อสรุปคือตอนลงเฟริมแวร์ 2.0.1.22 ผมดันไปกดติ๊กลบ Backup อะไรสักอย่าง
ทำให้ไม่เหลือแอพในเครื่อง ทำให้ดูไม่ได้ เพราะฉนั้นอย่าไปกดลบนะครับ

พอไม่ได้กดลบ ก็จะมีโปรกมแกรมและโค๊ด สำหรับดูหนังให้อยู่แล้ว tvdvideo ลื่นครับ
ส่วน Xbmc 14 ก็พอใช้งานได้ มีหน่วงๆหน่อยในช่วงแรกของการกดเล่น ก็ดีครับ เอาไว้ดูปกหนัง
จำชื่อเรื่องได้ก็กดออกมาดูกับ   tvdvideo

ออฟไลน์ rutthawit

• *

ปัญหาที่พบหลังจากอัป 2.0.1.22 ที่เจอนะครับ คือ

* ดูทีวีไปบางครั้งเมื่อสัญญาณอ่อนหรือกระตุก จะเกิดอาการภาพค้าง ตัวเครื่องไม่สนองต่อการกดรีโมท ต้องดึงปลั๊กออกแล้ว เสียบบู๊ตเรื่องใหม่

ปล.ที่บ้านห่างจากเสาส่ง 10 กม. ใช้ เสา createch at-1 คุณภาพ /ความแรงที่รับได้ 95% / 84%

ออฟไลน์ Nopnapa

• *

ปัญหาที่พบหลังจากอัป 2.0.1.22 ที่เจอนะครับ คือ

* ดูทีวีไปบางครั้งเมื่อสัญญาณอ่อนหรือกระตุก จะเกิดอาการภาพค้าง ตัวเครื่องไม่สนองต่อการกดรีโมท ต้องดึงปลั๊กออกแล้ว เสียบบู๊ตเรื่องใหม่

ปล.ที่บ้านห่างจากเสาส่ง 10 กม. ใช้ เสา createch at-1 คุณภาพ /ความแรงที่รับได้ 95% / 84%

ภาพชัดไหมคะ ที่บ้านก็อัพ เหมือนภาพทีวีดิจิตอลช่องHD ไม่ใช่Full HD เลย เหมือนแค่720i เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2014, 02:06:01 pm โดย Nopnapa »

ออฟไลน์ kongkirch

• *
ทำยังไงดีครับ

มีปัญหาเวลาดูหนังแล้วค้างทุกๆ 15-20นาทีครับ ต้องกดออกแล้วเล่นใหม่ ซักพักก็จะค้างอีก
ลองโหลด MX player มาเล่นดีขี้นหน่อย แต่ก็ยังมีค้างอยู่ทุกๆ50-60นาที

ปล.ไฟล์หนังเป็น mkv 1080p เอาไฟล์ใส่ในแฟรชไดร์ เเล้วเสียบข้างๆเครื่องครับ

• *

มีปัญหาเวลาดูหนังแล้วค้างทุกๆ 15-20นาทีครับ ต้องกดออกแล้วเล่นใหม่ ซักพักก็จะค้างอีก
ลองโหลด MX player มาเล่นดีขี้นหน่อย แต่ก็ยังมีค้างอยู่ทุกๆ50-60นาที

ปล.ไฟล์หนังเป็น mkv 1080p เอาไฟล์ใส่ในแฟรชไดร์ เเล้วเสียบข้างๆเครื่องครับ
เอาเครื่องมาให้เทสพร้อม Hdd ที่พันทิพ ประตูน้ำ เดี๋ยวจัดการให้ครับ

ออฟไลน์ kongkirch

• *

เอาเครื่องมาให้เทสพร้อม Hdd ที่พันทิพ ประตูน้ำ เดี๋ยวจัดการให้ครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยววันอาทิตย์นี้เข้าไปครับ ขอเบอรืติดต่อด้วยครับผม [ปลื่ม]

• *

ขอบคุณครับ เดี๋ยววันอาทิตย์นี้เข้าไปครับ ขอเบอรืติดต่อด้วยครับผม [ปลื่ม]
0843619310

ออฟไลน์ mrbombth

• *
โหลด bit ได้ไหมครับ

• *

ออฟไลน์ paankung

• *
พบปัญหาว่า ตัวกล่องทำการ auto hotspot ออกมาครับ ด้วย SSID : AUTO-AW-MiniMax
pass word 1-8 ถึงเข้าได้ แต่หาวิธีปิดไม่ได้เลยครับ

ตัวกล่องเป็นเวอร์ชั่น 2.0.1.22 ครับ

ท่านใดเคยเจอปัญหาบ้างครับ

ออฟไลน์ ladysweetiiez

• *
วันนี้ซื้อมาหนึ่งเครื่องค่ะ
เอามาต่อจอคอม acer p195hq ซึ่งเป็น dvi แล้วแปลงเป็น hdmi เพื่อต่อเข้าเครื่อง cloudtv อ่ะค่ะ
แล้วทีนี้ภาพไม่ขึ้นค่ะ ขึ้น input not supported ค่ะ
ลองปรับความละเอียดจอในคอมก็ไม่ได้ค่ะ
จะต้องแก้ตรงไหนยังไงคะ หรือว่าเครื่องไม่รองรับ
แต่อ่านจากายๆที่ที่เอาจอคอมมาใช้ แปลง dvi เป็น hdmi ส่วนมากก็ไดัและไม่มีปัญหาอะไร
รบกวนด้วยนะคะ
 [ปาดเหงื่อ]

จะรบกวนขอไฟล์ .apk ที่ใช้ในเครื่องด้วยอ่ะค่ะ
เพราะที่ร้านลงให้แต่ youtube facebook
โปรแกรมที่ไม่ได้ลงให้ มี Plex, AirPin, MxPlayerPro, XMBC, HDTV, IPTV, Archos, Tvdvideo อ่ะค่ะ รบกวนส่งให้ทางเมล์ได้ไหมคะ [email protected] ซิบรวมมาก็ได้ค่ะ
ลองโหลดเองก็โหลดไม่เป็นอ่ะค่ะ โหลดไม่ได้ หลายๆเว็ปเด้งเข้าแต่พวกโฆษณาอ่ะค่ะ
แล้วดูตัวอย่างการลงโปรแกรมคือเราเอาลงทั้มไดรฟ์แล้วต่อ เข้าไฟล์เมเนเจอร์ และการ Copy และ Paste ไฟล์ทำยังไงคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2014, 11:49:26 am โดย ladysweetiiez »

• *
ในไฟล์เมเนเจอร์เม้า แช่ซ้ายเป็นคัดลอก,ฯลฯ

ออฟไลน์ BuBi

• LCD TV member
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2014, 11:30:17 am โดย BuBi »

• *
พบปัญหาว่า ตัวกล่องทำการ auto hotspot ออกมาครับ ด้วย SSID : AUTO-AW-MiniMax
pass word 1-8 ถึงเข้าได้ แต่หาวิธีปิดไม่ได้เลยครับ

ตัวกล่องเป็นเวอร์ชั่น 2.0.1.22 ครับ

ท่านใดเคยเจอปัญหาบ้างครับ
ที่ส่งมามันใช้สำหรับ Airplay ครับ
แนะนำให้ forget network นี้ใน iPhone ไปเลยครับ

ออฟไลน์ ladysweetiiez

• *
 [ปาดเหงื่อ]
ซื้อเครื่องเมื่อวันอาทิตย์ ที่พันทิพย์ประตูน้ำค่ะ
จะรบกวนขอไฟล์ .apk ที่ใช้ในเครื่องด้วยอ่ะค่ะ
เพราะที่ร้านลงให้แต่ youtube facebook
โปรแกรมที่ไม่ได้ลงให้ มี Plex, AirPin, MxPlayerPro, XMBC, HDTV, IPTV, Archos, Tvdvideo อ่ะค่ะ
รบกวนส่งให้ทางเมล์ได้ไหมคะ [email protected] ซิบรวมมาก็ได้ค่ะ
หรอจะให้โหลดจากเว็ปพวกฝากไฟล์ก็ได้ค่ะ

ออฟไลน์ BuBi

• LCD TV member
  • **
[ปาดเหงื่อ]
ซื้อเครื่องเมื่อวันอาทิตย์ ที่พันทิพย์ประตูน้ำค่ะ
โปรแกรมที่ไม่ได้ลงให้ มี Plex, AirPin, MxPlayerPro, XMBC, HDTV, IPTV, Archos, Tvdvideo อ่ะค่ะ
รบกวนส่งให้ทางเมล์ได้ไหมคะ [email protected] ซิบรวมมาก็ได้ค่ะ
หรอจะให้โหลดจากเว็ปพวกฝากไฟล์ก็ได้ค่ะ
ขอด้วยคนจ้า