ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ยังน่าเล่น ทีวีพลาสม่าอยู่ไหมครับ  (อ่าน 1670 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat001

• LCD TV member
  • **
ตอนนี้ยังน่าเล่น ทีวีพลาสม่าอยู่ไหมครับ มี 42 นิ้ว ตัวไหนราคาถูกๆบ้างครับ ขอลายแทงร้านขายถูกๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: ตอนนี้ยังน่าเล่น ทีวีพลาสม่าอยู่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:17:18 am »
ตอนนี้ยังน่าเล่น ทีวีพลาสม่าอยู่ไหมครับ มี 42 นิ้ว ตัวไหนราคาถูกๆบ้างครับ ขอลายแทงร้านขายถูกๆหน่อยครับ

ด้านคุณภาพ และคุณสมบัติใช้ดูหนัง และภาพเคลื่อนไหว  ยังคงเต็มเปี่ยมครับ

แต่
ข้าน้อยก็เริ่มทำใจ กับพลาสม่าแล้ว ว่า ต่อไปเราอาจจะไม่มี สินค้าดีๆใฟ้เลือกใช้กันอีกแล้ว.......(ลึกๆแล้ว  น่าจะเป็นเพราะ  ความคุ้มทุน ทางการตลาด มากกว่าคุณภาพ และศักยภาพ ของระบบพลาสม่า)

หากที่บ้านเอื้ออำนวย  ......การปรับสภาพห้อง  ให้มีม่านปิด  คุมแสงได้บ้าง   หรือมีมุมที่มักใช้งานกลางคืน บ่อยๆ
การใช้ DLP Projector(เท่าที่ลอง และใช้มา พบว่าเป็นเทคโนโลยี่ ที่ให้ภาพแนวเดียวกันกับพลาสม่า ที่มีราคาไม่แพง) ก็เป็นอีกทางเลือก ที่น่าสนใจครับ