ผู้เขียน หัวข้อ: HD. Playerดีที่สุด  (อ่าน 5534 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chump2

• *
HD. Playerดีที่สุด
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 02:48:06 pm »
ตอนนี้HD Playerตัวไหนดีที่สุดขอคำแนะนำด้วย ตัวที่มีขายในไทย

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: HD. Playerดีที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 04:47:49 pm »
ใช้กับ  จอภาพ  ประมาณไหน
ระบบเสียง แอ็มป์ ลำโพง ห้อง ประมาณไหนครับ..............จะได้วิเคระห์ได้ง่ายขึ้นครับผม

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 10:07:37 am »
ขอบคุณมาก ใช้LG84LM9600T เครื่องเสียงใช้ DENNON AVR 4520 ลำโพงใช้ ชุด ของJBL

ออฟไลน์ wat12

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 07:25:26 am »
ขอบคุณมาก ใช้LG84LM9600T เครื่องเสียงใช้ DENNON AVR 4520 ลำโพงใช้ ชุด ของJBL

ทุกอย่าง อย่างใหญ่ ฝุดๆ อยู่แล้วครับ

HD Player  or BD Player ที่ดีที่สุด........อาจต้องการ ระบบไฟบ้าน ที่ดีๆ   สายไฟทุกเครื่อง (ที่เอวีอาร์ หรือจอภาพ ก็ยังมีผล)  สายHDMI ที่ดีๆด้วยครับ
จึงจะสำแดงความดีออกมาได้
และก็ไม่แน่  เราอาจพบว่า.......HD Player ที่ว่า.มันยังดีไม่สุด  เพราะถูกจำกัด ด้วยต้นทุนการผลิต และบางอย่าง
อาจถึงกับ ต้อง เปิดฝาหาความจริง [คิคิ]    แล้วกระทำการ มิดีมิร้าย.......เพื่อให้มันอัพไปสุด ทางก็เป็นไปได้ครับ

เท่าที่ติดตามและซื้อใช้  HD Player  ตั้งแต่2010 ( ยุคนั้นเด่นสุดคือ Dune Base/Prime3.0)  ยังไม่พบว่า  มีตัวไหน ดีสุด สมบูรณ์สุดครับ
แต่ถ้ารู้จัก/เข้าใจมัน.....ก็พอมีตัวเลือกที่น่าเล่นน่าใช้ (น่าโมฯ)   คือ Cengrand 5i-AD ครับทั่น

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 06:11:46 pm »
ขอบคุณมากครับจะขอศึกษาก่อนตัดสินใจ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 07:26:00 am »
5i-ad อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ Original

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 09:02:28 am »
งบถึงก็ 5iAD

งบน้อยก็ 5i 380

Cen grand

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 12:44:46 am »
เครื่องเล่นทุกเครื่องมีจุดดีแล้วเสียงคนละอย่างกันครับ ขอเลือกมาอย่างนี้แล้วกันนะครับ

ถ้าเอาภาพและเสียงดีเป็นหลักเล่น MENU ฺBluray ได้ด้วย แต่ยังมีปัญหาในการเล่น file บ้าง
ลองดู Cen Grand 5i-AD ครับ
http://www.hddigitalshop.com/product/193/cen-grand-5i-ad

ถ้าเอาภาพสวยเสียงดี ไม่ต้องการเล่น MENU ฺBluray อ่านไฟล์ได้ดี สามารถดู iptv ได้ ดู sirie ออนไลน์ได้
ลองดู Dune HD Base 3D ครับ
http://www.hddigitalshop.com/product/118/dune-base-3d

เน้นความสเถียนเล่น file ไม่มีปัญหา รองรับ file ได้หลากหลายกว่า รองรับระบบลูกเล่นต่างๆเช่นทำปกหนัง ข้อมูลเนื้อเรื่องย่อ การปรับแต่งตัวเครื่องยืดหยุ่นมากกว่า ภาพและเสียงดีไม่ขี้เหล่
ลองดู MEDE8ER MED1000X3D
http://www.hddigitalshop.com/product/60/mede8er-med1000x3d

ทั้งสามเครื่องเป็นเครื่องที่โดดเด่นในแต่ละกลุ่มครับ ทุกอย่างไม่มีดีที่สุดแต่มีเครื่องที่เหมาะสมกับคุณมากที่สุดครับ

แนะนำอีกนิดลองซื้อสาย HDMI ดีๆไปใช้ด้วยครับครับ เพราะ System ของคุณมันจะโชว์ประสิทธิ์ภาพได้ดีสุดๆเลยครับ