ผู้เขียน หัวข้อ: 3bb vs True  (อ่าน 2954 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thammavit

• LCD TV member
  • **
3bb vs True
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 07:44:00 pm »
ขอนอกเรื่องนิดนึงครับผมไม่รู้จะเข้าห้องไหนดี

ผมใช้อินเตอร์เนททรูมานานมากแล้ว  ตอนนี้อยากเลิกใช้โทรศัพท์บ้านเนื่องจากเสียดายค่าดูแล  107.- บาทต่อเดือน ทุก ๆ เดือน 
ตอนนี้อย่ากเปลี่ยนใปใช้เน็ทของ 3BB เพราะไม่จำเป็นต้องใช้สายโทรศัพท์ 
ไม่ทราบว่ามีใครใช้เน็ท 3BB บ้างครับ ช่วยแจ้งหน่อยครับว่าสัญญาณอินเทอร์เนต ของ 3BB ดีหรือด้อยกว่า true ครับ 

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ GyMfukU

• Flat TV member
  • *
Re: 3bb vs True
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 07:51:33 pm »
โทรสอบถามทรูก่อนครับ บ้านอยู่ในพื้นที่ให้บริการเคเบิลอินเตอร์เน็ต(Docsis) หรือไม่

ส่วนใหญ่ทรูจะบอกอยู่นอกพื้นที่ไม่ก็เต็มแล้วครับ เราต้องเชิงบอกขอยกเลิกทั้งหมดเลยจะไปใช้เจ้าอื่นซักพักมันส่งช่างมาติดให้ [คิคิ]

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 08:32:39 pm »
ผมใช้ทั้งทรูและ3BB ครับ แต่คนล่ะหลัง และคนล่ะสถานที่น่ะครับ
True Internet ใช้ที่กทม.เป็น true internet แบบ cable (Docsis) เสถียรกว่าแบบสายโทรศัพท์บ้าน ถ้าพื้นที่รองรับ แนะนำครับ
3BB ใช้ที่นครสวรรค์ ไม่ค่อยมีปัญหาครับ สปีดดาวโหลดได้เต็มสปีดดีครับ โอกาสระบบล่มนานนนนนนนนนครั้งเลยครับ(ถือว่าดีกว่า TOT มากครับ)
ผมว่าคุณภาพพอๆกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2014, 08:34:10 pm โดย ekapan »

ออฟไลน์ dadkawhom

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 09:25:14 pm »
เคยใช้ 3bb  ตอนนี้ใช้ทรู docsis ครับ
พอๆกัน ตามข้างบนว่าไว้ครับ

ออฟไลน์ doublelove

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 08:59:18 am »
ผมไม่แน่ใจว่าแต่ละพื้นที่เป็นยังไงนะครับ

แต่บ้านผมใช้ TOT ผมใช้ 3BB ไม่ได้เพราะจุดให้บริการยังไม่ถึงบ้านผม แต่บ้านเช่าของผม ใช้ 3BB 10 หลัง

3BB สถิติ 4 ปีที่ผ่านมา ผมแจ้งเสียให้คนเช่าบ้านไปเพียง 2 ครั้ง

แต่บ้านผม ใช้ TOT หลังเดียว ใน4 ปีแจ้งไปน่าจะเกิน 20 ครั้ง มีครั้งนึงใช้งานไม่ได้ไปเดือนครึ่ง แจ้งแม่งทุกวัน แจ้งจนโมโหอยากจะด่า คนรับเรื่องก็เปลี่ยนคนไปเรื่อย นี่มันอะไรกันวะ (คิดในใจ ถ้าบ้านผมใช้ 3BB หรือ CAT ได้ จะไม่กลับมาหามันอีกเลยยยยยยยยยยย)

ออฟไลน์ messa

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 03:36:19 pm »
30เมก 799หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว

http://trueonline.truecorp.co.th/product-service/product-sook/entry/2525

ออฟไลน์ Thammavit

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 03:47:15 pm »
ขอบคุณทุกท่านครับ