ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ ทำไม Oppo กลายมาเป็นยี่ห้อที่ทำ Universal Player ได้โด่งดังที่สุด  (อ่าน 3393 ครั้ง)

ออฟไลน์ teerarod

• Flat TV member
  • *
ไม่ทราบว่า Oppo มีชื่อเสียงทางด้านเครื่องเล่นต่างๆมานานรึยัง
ส่วนตัวผมรู้จัก Oppo ครั้งแรก คงจะเป็นโทรศัพท์มือถือ ซึ่งในประเทศไทยดูแล้วก็ไม่ได้ประสบความสำเร็จอะไรมากมาย

แต่ในตลาดเครื่องเล่นนั้น แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง Oppo กลับกลายเป็นยี่ห้อที่โด่งดังเป็นอันดับต้นๆ
และแปลกใจอีกอย่างว่า ทำไมยี่ห้ออื่นถึงไม่ค่อยทำสินค้าประเภท Universal Player หรือทำแล้วไม่ดังเหมือน Oppo ครับ

[งง]

ออฟไลน์ NimBo

• LCD TV member
  • **
ไม่แน่ใจเรื่องโด่งดังที่สุดนะครับ
เดิมผมก็ไม่เคยรู้จักยี่ห้อนี้ จนมาเปิดดูรีวิวทีวีที่นี่ ชอบเอา Oppo มาเป็น Reference source
ตอนนี้ เลยเอา BDP Oppo มาใช้กับทีวี 4K (84LM9600)
ต่อไปนี้ ใครใช้ทีวี 4K ผมจะแนะนำว่าใช้กับ เครื่องเล่น OPPO
(ก็เพราะตัวเลือกสำหรับ 4K ผมรู้จักตัวเดียว)
ปล.เซฟไฟล์ Concert จากยูทุบ ภาพ เสียง พอทน แต่พอใส่แฟรชไดร๊ เอามาเสียบ Oppo
ขึ้นจอ 84 นิ้ว
ว้าว . .