ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ ใช้เครื่องเล่น blu ray sony s490  (อ่าน 3528 ครั้ง)

ออฟไลน์ eiaw

• Flat TV member
  • *
ผมใช้ sony s490 ใช้งานมาปีกว่า เมื่อคืนไม่อ่านแผ่น dvd ทั้งแผ่นแท้ และ copy ลองไปหลายแผ่น มันขึ้นเครื่องหมาย ? แต่แผ่น Blu ray อ่านได้ทุกแผ่น ไม่เคยมีปัญหาเลย  หัวอ่านเสียรึป่าวครับ แต่ blu ray อ่านได้ ไม่มีปัญหา หรือเสียเฉพาะหัวอ่าน dvd งงครับ จะส่งซ่อมก็กลัวนานไม่มีเครื่องดู มีวิธีแก้ไขไหมครับ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ ใช้เครื่องเล่น blu ray sony s490
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:14:50 am »
เคยเจอกับ phiilips ครับให้เค้าจูนหัวให้ใหม่ครับ ค่าใช้จ่ายไม่เเพงครับ หลักร้อยครับ

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
Re: ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ ใช้เครื่องเล่น blu ray sony s490
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:51:30 am »
อายุปีกว่า ยังไม่น่าจะเสียนะครับ ยกเว้นเครื่องเคยตก

ตามท่านชอฯ เลยครับ   ถ้าไม่อยากเข้าศูนย์  ก็เข้าอมรฯ ก็ได้ครับ  หลักร้อยเท่านั้น

หรือถ้ามีน้ำยาล้างหัวอ่านอยู่  ลองล้างดูก่อนก็ได้ครับ  เผื่อไม่ต้องเสียเงิน...

ออฟไลน์ eiaw

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 11:56:44 am »
ขอบคุณมากครับ ง้้นลองยกไปอมรดีกว่า ศูนย์ช้า ไม่ทันใจ  [ปลื่ม]