ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ power amp หน่อยครับ  (อ่าน 4145 ครั้ง)

ออฟไลน์ aaa42

• Flat TV member
  • *
แนะนำ power amp หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 03:24:23 pm »
แบบว่า ... แอบเมียเก็บเงินค่าขนมมาหยอดกระปุกได้ประมาณนึงครับ ... กะว่าจะเปลี่ยนกระแสเงินสดเป็นทรัพย์สินก่อนโดนจับได้ซะหน่อย   [รัก]

กำลังมองหา power amp มาต่อเพิ่มกับ AVR Onkyo ที่มีอยู่เพื่อไว้ฟังเพลง ... ที่ดูไว้ก็มีอยู่ 2 ตัวครับ
ระหว่างฝ่ายแดง Magnet MA320 Phenix และฝ่ายน้ำเงิน NAD C275bee ...
คิดไม่ตกมาหลายวันแล้วครับ ... ฝากเพื่อนๆช่วย comments หน่อย ...
อ้อ ลำโพงผมใช้ PSB Image Series ทั้งชุดเลย

รบกวนด้วยครับใครเคยฟัง amp เหล่านี้แล้วมีความเห็นว่ายังไงกันบ้าง  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ [A]lways

• LCD TV member
  • **
Re: แนะนำ power amp หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:05:17 pm »
HK990 ครับ

ออนรุ่นไหนครับมีปรีเอ้าใช่ไหม ถ้าใช่hk990 ครับ

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 01:51:01 pm »
มี Preout ครับ
ว่าแต่ HK990 นี่เหมาะกับเพลงแนวไหนครับ ... พวกเพลงร้อง + Jazz หวานๆนี่พอได้มั้ย
ถ้ามาแนว Rock อย่างเดียวคงไม่ไหว ... ตอนนี้สังขารไม่ค่อยอำนวย หมดแรงกระโดดตามเพลงมันส์ๆแล้วล่ะครับ   [กระโดด]

ออฟไลน์ [A]lways

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 05:12:30 pm »
ถ้าฟังเพลงร้อง/แจ๊ส. ลองดู Marantz KI Pearl Lite มีบายพาส  ต่อกันavr ที่มีอยู่ได้เลย

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 10:05:05 am »
ว้าว ... ขอบคุณครับน้า [A]lways  [ปลื่ม]
เดี๋ยวต้องหาโอกาสไปลอง Marantz ซะหน่อยแล้ว

ออฟไลน์ planoi

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 01:42:43 pm »
มาเชียร์Magnet MA320 Phenix
ใช้อยู่ดีมากๆๆๆๆๆๆ
แนะนำอย่าลืมลองด้วยครับก่อนตัดสินใจซื้อ