ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเลือกชุดโฮมใหด้วยครับ  (อ่าน 1453 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuynuynuy

• Flat TV member
  • *
รบกวนช่วยเลือกชุดโฮมใหด้วยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 11:14:08 am »
ไม่มีความรู้เรื่องนี้มาก่อนเลย อยาได้ไว้ดูหนัง 80 ฟังเพลง 20 ห้อง 4*3.5 สูง 5 งบประมาณ 40k บวกลบนิดหน่อย ขอรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: รบกวนช่วยเลือกชุดโฮมใหด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 11:46:25 am »
หลักๆ หา avr 1 เครื่อง ลําโพง 5 ตัว หรือ 7 ตัว subwoofer active 1 ตัว ถ้ามีเครื่องเล่นอยู่เเล้ว อาทิ blu ray hd player ก็เอามาต่อได้เลย เผื่อค่า สาย ลําโพง สาย sub สาย hdmi ถ้ามีอยู่เเล้ว 1 เส้น ก็หาเพิ่มอีกเส้น ต่อผ่าน avr ยี่ห้อ มีเยอะ ถ้าเอาเเบบ กว้างๆ ก็ลองไปเ้ดินดูที่ the mall ( น่าจะมีเกือบครบ ) ลองดู ฟังคร่าวๆ ถ้าชอบตัวไหน ซื้อข้างนอก ราคาถูกกว่าในห้าง ครับ การเลือกลําโพง ก็ดูห้องด้วยครับ ห้องใหญ่ อาจเลือก ลําโพง คู่หน้า tower ( ประหยัด ค่าขาตั้ง ) ห้องไม่ใหญ่มา ก็วางหิ้ง ครับ

ออฟไลน์ nuynuynuy

• Flat TV member
  • *
Re: รบกวนช่วยเลือกชุดโฮมใหด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 01:50:47 pm »
 [ปลื่ม] ขอบคุณครับ รบกวนถามเพิ่มเติม ลำโพง ns pa40 จับคู่กับ denon x2000 พอไหวไหมครับ