ผู้เขียน หัวข้อ: จะหากล่อง HD ใหม่ มาแทน ทรู ครับ ( เสียบกับจานทรู)  (อ่าน 5469 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
ตอนนี้ HD  ตัวไหน Work  สุด คุ้มสุดครับ

PSI-O2 , IPM  HD , GMM HD , DTV HD  ( ไม่รู้ตัวไหนใช้กับจานทรูได้มั่ง )

เอาแบบเสียบแทนกล่องทรูได้เลยครับ ..หรือปรับไม่มากนัก  ( มีบอลดูมั่งก้อดี ลีกไหนก้อได้ )  แต่อยากได้ฟรี TV  ชัดๆหน่อยครับ

ขอพิกัดร้านขายด้วยครับ

* หมายเหตุ * ทำไมจานดาวเทียม ดู DIGITAL HD  แล้ว รับเป็น SD  อ่ะครับ ....แป่วเลยวันก่อนดูรายการของ TPBS  บอกมาอ่ะ

*** ขอบคุฒากครับ .. [ปลื่ม] [รัก] [โย่ว]

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: จะหากล่อง HD ใหม่ มาแทน ทรู ครับ ( เสียบกับจานทรู)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 01:07:10 am »
ตอนนี้ HD  ตัวไหน Work  สุด คุ้มสุดครับ

PSI-O2 , IPM  HD , GMM HD , DTV HD  ( ไม่รู้ตัวไหนใช้กับจานทรูได้มั่ง )

เอาแบบเสียบแทนกล่องทรูได้เลยครับ ..หรือปรับไม่มากนัก  ( มีบอลดูมั่งก้อดี ลีกไหนก้อได้ )  แต่อยากได้ฟรี TV  ชัดๆหน่อยครับ

ขอพิกัดร้านขายด้วยครับ

* หมายเหตุ * ทำไมจานดาวเทียม ดู DIGITAL HD  แล้ว รับเป็น SD  อ่ะครับ ....แป่วเลยวันก่อนดูรายการของ TPBS  บอกมาอ่ะ

*** ขอบคุฒากครับ .. [ปลื่ม] [รัก] [โย่ว]
ทุกเครื่องได้หมด ยกเว้นเครื่องใช้กับจานส้ม

ทีวีดิจิตอล ได้แบบนั้นเป็นข้อบังคับ กสทช.

สัญญาณภาพผ่านดาวเทียม ส่งขึ้นไปยังไง เวลารับ ก็รับได้อย่างนั้น ที่ต่างกันคือ เครื่องรับฯ/ทีวี/สายสัญญาณ

Re: จะหากล่อง HD ใหม่ มาแทน ทรู ครับ ( เสียบกับจานทรู)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 10:06:32 am »
-ขอบคุณ คุณ กริช ครับ

ตอนนี้รายการ HD  พอๆ กันหมดใช่ไหมครับ (แบบฟรี )

งั๊นคงเลหือ PSI O2 ดีกว่านะ  แต่เห็นได้ข่าวแว๊บๆ ว่า CTH  จะออกกล่อง พรีเมียร์ 4,990 / ปี

เท็จจิรงยังไงไม่ทราบคครับ  (เฉลี่ยเดือนละ 400 บาท ก้อโอ เ ค นะ ดีกว่าไปเสียค่าเหล้าดูบอลข้างนอก 555 )

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 12:38:07 am »
-ขอบคุณ คุณ กริช ครับ

ตอนนี้รายการ HD  พอๆ กันหมดใช่ไหมครับ (แบบฟรี )

งั๊นคงเลหือ PSI O2 ดีกว่านะ  แต่เห็นได้ข่าวแว๊บๆ ว่า CTH  จะออกกล่อง พรีเมียร์ 4,990 / ปี

เท็จจิรงยังไงไม่ทราบคครับ  (เฉลี่ยเดือนละ 400 บาท ก้อโอ เ ค นะ ดีกว่าไปเสียค่าเหล้าดูบอลข้างนอก 555 )
ถ้า HD หมายถึงคุณภาพสัญญาณก็ได้เท่าๆกัน หมดที่ 1080i ยกเว้นส้ม 720P แต่ถ้าหมายถึง Contant ก็ไม่ใช่ o2 ไม่มีเป็นของตัวเอง อาศัยชาวบ้านหายใจ แต่ก็ฟรี  ถ้าเจ้าอื่นๆบางช่องจ่ายเงิน

ใช่ครับ CTH ออกโปรฯเหมาจ่ายมาแล้วก็คุ้มนะ ทั้งพรีเมียร์ บุนเดสฯ ลีก เอิง เจลีก แชมป์เปี้ยนชิพ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 12:08:53 pm »
ตกลง CTH  ใช้ได้กะ จานดำเท่านั้นหรือ ...

แต่ตอนนี้เห็นมีกล่อง Sun Box  1,590  เพิ่มรายเดือนๆละ 249 บาท ดู พรีเมียร์ได้ด้วย...น่าสนมาก ( แต่จริงๆชอบ GMM  มากกว่า )

ไม่ทราบว่า กล่อง SB  นี่ ใช้กับ จานแดงได้เลยใช่ไหมครับ ไม่ต้องปรับหน้าจานอีก ???.... ( 1,590 บาท นี่เคารวมติดตั้งด้วยไหมครับ )

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 12:17:10 am »
ใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ valentine

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 02:27:05 pm »
ผมสอบถามเพื่อสมาชิกเพิ่มเติมครับที่บ้านจานดำรับ KU เป็นจาน PSI เดินสาย 1 จุด ทุกวันนี้ดูกล่องทรู HD อยู่....
แต่พอดีกำลังจะได้กล่องลาลีกา สตาร์มา อยากทราบว่าถ้าต่อสปิตเตอร์แยกเป็น 2 เส้นจะดูได้ไหมครับ.......หรือว่าต้องเปลี่ยนหัว LNB.....กับอีกทางเลือกนึงคือจะดูกล่องไหนก็ค่อยเสียบสายจากจานเอา.....

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 05:59:36 pm »
เมื่อวาน คุยกะพ่อค้า ลาลีกา สตาร์ เหลือ 1,190 ใน OCZ  หรือที่ไหนเนี่ยะ ..

แต่มันเป็นแต่กล่อง SD อีกอ่ะ  ไมรู้จะชัดไหม ...ไหนๆก้อไหนแล้ว อยากชัดๆ กะเขามั่ง

PSI O2 ก็มีโปรเติมเงอนเหมือนกัน  รอใกล้ๆ  เปิดฤดูกาลอีกที 555...คงมีโปรแรงๆ

ออฟไลน์ devils101

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:57:02 am »
เดิมติดทรูชาย 4 อยู่แล้ว ช่วงบอลโลกไปซื้อกล่อง PSI O2 HD มาก่อนที่ทรูจะตกลงถ่ายบอลโลก แต่ไม่เป็นไรเอากล่อง PSI O2 HD ไปดูอีกจุด ซึ่งจุดนี้จะดูช่วงกลางวันเลยได้ดูรีรันบอลโลกเต็มอิ่มตลอด 2 เดือนกว่า ๆ  ตอนนี้อยากดูพรีเมียร์อังกฤษ ไปหาข้อมูลมา PSI O2 HD เติมเงินรายปี จากราคา 3990 (หาได้ 3000) แต่ไม่สะดวกในการย้ายกล่องไป-มาระหว่างห้องหลัก และห้องทำงาน  ตอนแรกว่าจะซื้อกล่องเพิ่ม 4999 เลยไปได้ข้อมูลว่า กล่อง GMM Z ราคา 5999 (หาได้ราคา ต่ำกว่า 5 พัน) แถมได้ฟุตบอลบุนเดสลีกา และคัดเลือกฟุตบอลยูโร 2016 จนถึงฟุตบอลยูโร 2016 รอบสุดท้ายที่ฝรั่งเศสด้วย  เลยคิดว่ากล่อง GMM Z น่าจะคุ้มกว่า

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 08:28:03 pm »
น้า Devil  มีไลน์ ไหมครับ ทักมาที

Lekjang2513 อิๆๆๆ [ไม่พูด] [หื่น] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ devils101

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 10:16:57 am »
น้า Devil  มีไลน์ ไหมครับ ทักมาที

Lekjang2513 อิๆๆๆ [ไม่พูด] [หื่น] [ปลื่ม]
เล่นไม่เป็นครับ เช้านี้ล่าสุด PSI O2 HD ซื้อตอนบอลโลกช่อง ซัน ลาลีก้า เอชดี และ ช่อง 8 เอชดี หายไปเรียบร้อยต้อนรับบอลใกล้เปิดฤดูกาล ส่วนกล่อง GMM Z วันนี้นัดช่างแถวบ้าน(ซื้อกับร้านแถวบ้านร้อยเอ็ดได้ราคาช่างใกล้เคียงกับร้านดังที่ศรีราชา) แต่ตอนนี้ช่างยังไม่ติดต่อมาไม่รู้ว่าวันนี้จะได้ดู แมนยูฯ เปิดสนาม 18.45รึเปล่า

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 06:53:44 pm »
อ้อ  ได้ราคาช่างนี่เอง  ผมนึกว่ามีใน เวปไหน จะขอพิกัด มั่งครับ

ขอบคุณครับ ...มีแหล่งดี

ออฟไลน์ Panwad

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 03:01:16 pm »
เก็บข้อมูลค่ะ [รัก]