ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามทีวี 42LB650T การเชื่อมต่อมือถือกับทีวีผ่านWifi  (อ่าน 4121 ครั้ง)

ออฟไลน์ espresso1

• *
สอบถามทีวี 42LB650T เกี่ยวกับการเชื่อมต่อมือถือผ่านWifi-

มือใหม่ครับคือซื้อทีวีLGมา ได้ 2อาทิตย์ แต่อยากรู้ว่า LG  รุ่น 42 LB650T  ต้องการ ใช้มือถือ Iphone 4S ios6 และ 5s ios 7 

1.เชื่อมต่อ Wifiกับทีวีให้เป็นวง Lan เดียวกัน  ต้องใช้ App อะไรครับ คือต้องการเห็นฟั่งชั่นทุกอย่างที่เราเห็นในมือถืออยู่บนทีวีอ่ะครับ และต้องเซ็ตค่าอะไรในทีวี

ไหมครับ แนะนำด้วยครับ  ***ลองทำแล้วในมือถือมันไม่เจอ ชื่อของทีวีขึ้นอ่ะครับ****

2. อยากให้มือถือเป็นRemoteและKeboard  ต้องใช้App อะไรครับ

3. ทีวีรุ่นนี้ มีระบบ DLNA ไหมครับ 

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ   :)

ออฟไลน์ tentenkung

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามทีวี 42LB650T การเชื่อมต่อมือถือกับทีวีผ่านWifi
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 03:13:50 pm »
ถ้าต่อ wifi ได้มันก้เป็นวงเดียวกันแล้วครับ แต่ผมใช้android จะมี app smart monitoring ซึ่งเชิ่อมต่อเข้าทีวีได้เลย
ส่วน DLNA มีครับ

รุ้สึกว่ารุ่นนี้ยังไม่มี app รองรับให้เป็นรีโมทครับต้องรออัพเดทอีกที

ออฟไลน์ espresso1

• *
Re: สอบถามทีวี 42LB650T การเชื่อมต่อมือถือกับทีวีผ่านWifi
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 07:35:55 pm »
อ้าวหรอครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ  [ปลื่ม]