ผู้เขียน หัวข้อ: มันเกิดอะไรขึ้น ช่วยผมทีครับ  (อ่าน 3051 ครั้ง)

ออฟไลน์ tumzsky

• Flat TV member
  • *
มันเกิดอะไรขึ้น ช่วยผมทีครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 04:33:10 pm »
คือผม โหลดหนัง .mkv มา ขนาดประมาณ 4.5gb แตกไฟล์อะไรเรียบร้อย
พอจะเอาลง ex hdd มีที่ว่างอยู่ประมาณ 45gb แต่มันกลับแจ้งว่า ไฟล์มีขนาดใหญ่เกินไป
ผมลองทั้ง แฟลช์ไดท์ และ ex hdd แล้วก็ขึ้นเหมือนกันเลยครับ มันเกิดอะไรขึ้น [ไม่เอา]

ออฟไลน์ eiaw

• *
Re: มันเกิดอะไรขึ้น ช่วยผมทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 02:48:56 pm »
hdd เป็นแบบ FAT32 รึป่าวครับ มันลงไฟลด์ เกิน 4 g ไม่ได้ ต้อง format เป็น NTFS ครับ

ออฟไลน์ tumzsky

• *
Re: มันเกิดอะไรขึ้น ช่วยผมทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 03:26:40 pm »
อ่อครับใช่ครับ hdd ผมเป็น FAT32 ใล่เกมส์ PS3 ครับผม
แล้วงี้จะทำยังไง ให้ hdd ลูกเดียว สามารถเก็บได้ทั้งหนัง .mkv ขนาดไฟล์ 4gb+  และ เก็บไฟล์เกมส์ PS3 ที่ต้องเป็น FAT32 อ่ะครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับผม [ปลื่ม]