ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำชุดโฮมเล็กๆ ที่มี hdmi arc ราคาไม่เกินหมื่นหน่ิอยคับ  (อ่าน 2743 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zephar02

• *
พอดีไม่เน้น ตัวplayer คับ แค่อยากได้ลำโพง 5.1 ดึงเสียงจากทีวีลงชุดโฮมเฉยๆ และไม่ค่อยเปิดดัง

ผมเน้นดูหนังจากการเสียบ hdmi ผ่าน nb อะคับ และอยากให้เสียงไปลงชุดโฮม

ออฟไลน์ POLICE 54

• LCD TV member
  • **
เดินไป Home Pro เลยครับ

ไปลองฟังชุด panasonic ไม่เกินหมื่น เสียงดีครับ
หรือเติมเงินอีกหน่อย หมื่นกลางๆ  yamaha / onkyo ก็มีให้เลือกฟังหลายชุดครับ

โชคดีนะครับ [กระโดด]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...เสียงจากโน๊ตบุ๊คเป็นอนาล๊อค stereo ธรรมดา จะให้เสียงวิ่งรอบตัวเหมือน AVR คนละเรื่องกันเลยครับ ได้เป็นเสียง 5.1 โปรโลจิก โดยการแปลงเสียงจากช่องหูฟังเข้าเครื่อง AVR(อาจซื้อมือ 2) ไม่แนะนำซื้อชุดโฮมประเภทเสาตั้งบลูเรย์ดีวีดีโฮมเธียร์เตอร์พวกนี้ อายุสั้นสี่ห้าปีเสีย ซ่อมไม่คุ้ม