ผู้เขียน หัวข้อ: Jacket แบบ CM กับ CMR ต่างกันยังไงครับ ?  (อ่าน 1307 ครั้ง)

ออฟไลน์ Stocker

• *
Jacket แบบ CM กับ CMR ต่างกันยังไงครับ ?
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 11:28:54 am »
รบกวนถามหน่อยครับ... อยากรู้ว่า Jacket แบบ CM กับ CMR มันต่างกันยังไงครับ ?

ออฟไลน์ yuiisay4

• Flat TV member
  • *
Re: Jacket แบบ CM กับ CMR ต่างกันยังไงครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 03:21:11 pm »
ถ้าเป็น CM จะสามารถติดตั้งได้แค่ภายในชั้นเดียวกันเท่านั้น (ห้ามเดินติดตั้งระหว่างชั้น) เพราะเป็นสายที่เมื่อติดไฟจะมีเปลวไฟที่สูงและดับได้ช้ามีโอกาสไหม้ไปติดชั้นอื่นๆได้ ส่วน CMR สายประเภทนี้สามารถติดตั้งได้ทั้งภายในชั้นเดียวกันและเชื่อมระหว่างชั้นได้ เพราะสายนี้จะไม่ลามไฟ ดังนั้นถือว่าเป็นสายสัญญาณที่ครบเครื่องการใช้งานจริงๆ  ลองดู ๆ