ผู้เขียน หัวข้อ: มีจานเทียมของ GMM จานดำ กล่องเดิม Easy mini เสีย และได้กล่อง PSI OK  (อ่าน 1967 ครั้ง)

ออฟไลน์ ceejan

• *
อยากจะสอบถามว่า จานดำ GMM กล่องเดิม Easy mini เสีย

ได้กล่อง PSI OK จะใช้กันได้ไหมครับ เดิมตั้งค่าแล้ว ใช้งานไม่ได้ เพราะไม่มีสัญญาเลย

ช่วยให้คำแนะนำที่ครับ

ออฟไลน์ true21

• *
อยากจะสอบถามว่า จานดำ GMM กล่องเดิม Easy mini เสีย

ได้กล่อง PSI OK จะใช้กันได้ไหมครับ เดิมตั้งค่าแล้ว ใช้งานไม่ได้ เพราะไม่มีสัญญาเลย

ช่วยให้คำแนะนำที่ครับ
กล่อง PSI OK ใช้กับจานระบบ ku band
จานดำของท่าน เป็นระบบ c band ต้องใช้กล่องที่เป็น c band ครับ

ออฟไลน์ true21

• *
จานระบบ c band

จานระบบ ku band

จะใช้กล่องระบบไหนต้องเลือกให้ถูก กล่องบางรุ่นรับได้ทั้ง 2 ระบบ
กล่องบางรุ่นเป็น c band
กล่องบางรุ่นเป็น ku band

ออฟไลน์ กุ๊กไก่ซัง

• Flat TV member
  • *
ok x 550 บาทครับตอนนี้