ผู้เขียน หัวข้อ: ความต่างเครื่องห้าง กับร้านนอก ?  (อ่าน 1464 ครั้ง)

ออฟไลน์ Conv3rse

• *
ความต่างเครื่องห้าง กับร้านนอก ?
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 05:48:03 pm »
เครื่องในห้าง,ในshop,ในpowerbuy ต่างกันกับร้านนอกที่พูดถึงกันตรงไหนหรอครับ ทำไมราคาถึงต่างกันมาก

เพิ่งเข้ามาศึกษาในบอร์ดนี้ครับ กำลังตัดสินใจซื้อทีวีในอาทิตย์นี้ ไปดูในห้าง 47LB670T ราคาไม่ต่ำกว่า 35,xxx แต่เห็นในนี้ ราคานี้ได้ 55LB670T เลย

กะจะซื้อแล้วครับ เข้ามาเจอบอร์ดนี้ถึงกับชะงักเลย

รบกวนอีกอย่างครับช่วยแนะนำร้านให้ผมด้วยนะครับ ผมอยู่ กทม. PM มาก็ได้ครับ

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ

ออฟไลน์ zero2

• Edge LED TV member
Re: ความต่างเครื่องห้าง กับร้านนอก ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 08:44:31 pm »
ของพวกนี้มันมีราคาต้นทุนมันอยู่แล้วครับ เวลาร้านพวกนี้เอามาขายมันจะได้ราคาส่งมาอยู่แล้ว ในห้างก็เหมือนกัน
แต่ข้อแตกต่างก็คือของที่ขายในห้างบางแบรนด์ไม่ใช่ห้างขายเองแต่เป็นการเช่าพี้นที่ขายซึ่งก็ต้องเสียค่าเช่า
แล้วแต่ละแบรนด์จะมี PC ประจำสินค้า ซึ่งจะมีค่าคอมฯให้เวลาขายของได้ ดังนั้นก็ต้องบวกต้นทุนเข้าไปอีก
ส่วนร้านค้ามันไม่ต้องมีรายจ่ายอย่างอื่น ได้ราคาส่งมาก็บวกกำไลนิดหน่อยก็พอได้แล้ว