ผู้เขียน หัวข้อ: กว่าจะเป็นห้องดูหนัง  (อ่าน 75814 ครั้ง)

ออฟไลน์ bokbok

• LCD TV member
  • **
กว่าจะเป็นห้องดูหนัง
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 12:06:09 am »
หลังจากแอบดูเพื่อนๆอยู่นาน กว่าจะเรียนรู้วิธีโพสรูปเป็น เลยอยากลองโชว์ห้องมั่งครับ
เริ่มต้นจากทีวีจอแบน กับชุดโฮม DVD Panasonic เป็นเบื้องต้น

จากนั้นก็เริ่มอาการคัน เนื่องจากมันมีเสียงจี่...เลยเปลี่ยนทีวี เสร็จแล้วมันก็เล่นกะชุดเดิมได้ไม่ครบ
เลยต้องต่อด้วย BDP แต่ไม่จบแฮะ มันต้องต่อด้วยชุดโฮมสิ เลยมาจบที่ onkyo 3500

แต่เอาเข้าจริง มันไม่จบ ชั้นวางไม่สวย ไม่เข้ากัน จัดใหม่ซะ

หลังจากนั้นสนุกสนานกับการเซ็ตเลียง เริ่มเรียนรู้ เริ่มคัน...อีกและ จัดชุดใหม่อีก
น้องอร 616+TSi100 300 CS10 PSW110 มาซะ
สังเกตุ ยังมีขาตั้งลำโพงคู่หน้าลำโพงsatด้วยนะครับนั่น

หลังจากนั้นก็มาอีกแระ เปลี่ยนชั้นวางเครื่องเสียง เพิ่มเครื่องกรองไฟ เพิ่มเครื่อง HD Player
หุหุ กิเลสมันมาเป็นระยะๆ

ยังๆ ยังไม่หยุดคัน ฟลุ้คได้ตังค์มาเพิ่ม เลยเปลี่ยนลำโพงเป็นRTiทั้งเซ็ต แต่ชุดเล็กนะครับ
A5 A1 CSiA4 PSW110 พร้อมกับเปลี่ยนชั้นวางเดิมจากไม้เป็นอะคริลิค

แถมด้วยการเปลี่ยนเครื่อบลูเรย์เป็น Marantz กะว่าสุดๆแล้วนะ

ที่ไหนได้ คัน...อยากดูจอใหญ่ เลยจัด LED Projector มาอีกซะงั้น

พร้อมจอ HD Gray

แต่กิเลสมนุษย์มันฉุดไม่อยู่จริงๆ พอมีโอกาส(และตังค์) เปลี่ยนอีกแระ
เปลี่ยนโปรเจคเตอร์ เปลี่ยนจอ เพิ่มชุดฟังเพลง เพิ่มเส้นสาย จิปาถะ

ณ.วันนี้(หลังจากหมดไปเยอะ) พอใจกับสิ่งที่มีอยู่แล้วครับ แต่ก็ไม่รู้เมื่อไหร่มันจะคัน
หรือจะอยากอีก เล่นเครื่องเสียงไม่จบง่ายๆจริงๆครับ พยายามหาจุดพอใจของตัวเอง
และจบกับมันให้ได้นะครับเพื่อนๆ

ป.ล.นี่ก็ร่ำๆอยากจะเปลี่ยนจออีกแระ เหอๆๆ

ออฟไลน์ thanachai

• **
Re: กว่าจะเป็นห้องดูหนัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 09:34:22 am »
สุดยอดเลยครับ การเดินทางคล้ายๆกับผมเลย แต่ผมยังรู้สึกว่ายังไม่สุดเลยครับแต่ตังค์หมดซะก่อน 5555

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 10:05:37 am »
เจอก๊วนใช้งาน  น้อง Snow white  HC7900D  เข้าแล้ว.... ยินดีด้วยจร้า [ปลื่ม]
................เดี๋ยวพี่แบ็ทแมน (HD8000D BL)ของข้าน้อยมาถึง  คงต้องขอรบกวนเรียนรู้  เรื่องการปรับเซ็ทตั้งค่ามั่งเน่อ

(ที่จริง HC3800 ตัวเดิม  มันก็ยังคงทำหน้าที่ได้ดี และสร้างความพึงพอใจเสมอ.
.......แต่เนื่องด้วย......ความคัน  อย่ากเล่น3D......จะได้ไม่น้อยหน้า พลาสม่าที่ห้องโถง ๕๕๕  [คิคิ])
 .........จึง  [จุ๊บ]  จนได้จร้า

เห็นด้วยกับท่าน จขกท. เลยครับว่า................ความคันมักตามมาหลังความพึงพอใจ  เสมอ   [คิคิ]

เรื่องเครื่องฉายคงนิ่งไปอีกนาน (แต่ ตัวจอรับภาพ  ไม่แน่  เพราะ 92" ทำท่าจะ.....เล็กไปสำหรับการดูหนัง2.35:1 )
เพราะส่วนหนึ่ง บ้านเรามีบริการแบบถึงพริกถึงขิงแบบนี้ด้วย
http://www.winboardtechnology.com/index.php?route=product/product&product_id=4917
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2014, 01:24:27 pm โดย wat12 »

ออฟไลน์ suchart

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 04:47:37 pm »
ดูจากชุดแล้ว   การเดินทางน่าจะยังไปต่ออีกยาวไกลครับ  555++    มาได้ขนาดนี้  รับรองไปต่อชุดใหญ่แน่ ๆ

คนเล่นเครื่องเสียงทุกคน  ชอบบอก  ไม่มีตังค์  !!!!   ตังค์หมดแล้ว  !!!       

แต่พอเผลออีกที...    อ้าว...    ซื้อมาได้ไงเนี่ย...    [คิคิ] [คิคิ]

ps.  ชอบชั้นวางท่านจังครับ  ซื้อจากไหนอ่า  พอกระซิบราคาได้ไหมครับ   [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 06:28:50 pm »
สุดยอดเลยครับ การเดินทางคล้ายๆกับผมเลย แต่ผมยังรู้สึกว่ายังไม่สุดเลยครับแต่ตังค์หมดซะก่อน 5555

ผมว่าเดี๋ยวตังค์ก็มาครับ มันไม่หมดง่ายๆหรอกสำหรับคนเล่นเครื่องเสียง

เจอก๊วนใช้งาน  น้อง Snow white  HC7900D  เข้าแล้ว.... ยินดีด้วยจร้า [ปลื่ม]
................เดี๋ยวพี่แบ็ทแมน (HD8000D BL)ของข้าน้อยมาถึง  คงต้องขอรบกวนเรียนรู้  เรื่องการปรับเซ็ทตั้งค่ามั่งเน่อ

(ที่จริง HC3800 ตัวเดิม  มันก็ยังคงทำหน้าที่ได้ดี และสร้างความพึงพอใจเสมอ.
.......แต่เนื่องด้วย......ความคัน  อย่ากเล่น3D......จะได้ไม่น้อยหน้า พลาสม่าที่ห้องโถง ๕๕๕  [คิคิ])
 .........จึง  [จุ๊บ]  จนได้จร้า

เห็นด้วยกับท่าน จขกท. เลยครับว่า................ความคันมักตามมาหลังความพึงพอใจ  เสมอ   [คิคิ]

เรื่องเครื่องฉายคงนิ่งไปอีกนาน (แต่ ตัวจอรับภาพ  ไม่แน่  เพราะ 92" ทำท่าจะ.....เล็กไปสำหรับการดูหนัง2.35:1 )
เพราะส่วนหนึ่ง บ้านเรามีบริการแบบถึงพริกถึงขิงแบบนี้ด้วย
http://www.winboardtechnology.com/index.php?route=product/product&product_id=4917

มี3D แต่แว่นแพงมากเลยไม่ซื้อมาด้วยครับ แต่ก็อยากรู้เหมือนกันนะดู3Dจอใหญ่ๆมันจะต่างจากพลัสมา50 แค่ไหน

ดูจากชุดแล้ว   การเดินทางน่าจะยังไปต่ออีกยาวไกลครับ  555++    มาได้ขนาดนี้  รับรองไปต่อชุดใหญ่แน่ ๆ

คนเล่นเครื่องเสียงทุกคน  ชอบบอก  ไม่มีตังค์  !!!!   ตังค์หมดแล้ว  !!!       

แต่พอเผลออีกที...    อ้าว...    ซื้อมาได้ไงเนี่ย...    [คิคิ] [คิคิ]

ps.  ชอบชั้นวางท่านจังครับ  ซื้อจากไหนอ่า  พอกระซิบราคาได้ไหมครับ   [ปลื่ม]

เรื่องเสียงคงหยุดได้ระยะนึงครับ เพราะให้ผู้มีฝีมือมาเซ็ตให้ ลงตัวฝุดๆแล้ว เลยไม่กล้าอัพอะไรมากนอกจากเส้นสาย
มันก็เลยมาตกที่ระบบภาพแหละครับ อย่างที่ท่านว่าเลย ไม่ทันขาดคำ ตกปากรับคำ ไปรับจอสจ๊วต G3ของเค้ามาซะแล้ว เออแฮะ

ป.ล. ชั้นวางกระซิบไปแล้วนะครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 06:39:12 pm »

ผมว่าเดี๋ยวตังค์ก็มาครับ มันไม่หมดง่ายๆหรอกสำหรับคนเล่นเครื่องเสียง

เจอก๊วนใช้งาน  น้อง Snow white  HC7900D  เข้าแล้ว.... ยินดีด้วยจร้า [ปลื่ม]
................เดี๋ยวพี่แบ็ทแมน (HD8000D BL)ของข้าน้อยมาถึง  คงต้องขอรบกวนเรียนรู้  เรื่องการปรับเซ็ทตั้งค่ามั่งเน่อ

(ที่จริง HC3800 ตัวเดิม  มันก็ยังคงทำหน้าที่ได้ดี และสร้างความพึงพอใจเสมอ.
.......แต่เนื่องด้วย......ความคัน  อย่ากเล่น3D......จะได้ไม่น้อยหน้า พลาสม่าที่ห้องโถง ๕๕๕  [คิคิ])
 .........จึง  [จุ๊บ]  จนได้จร้า

เห็นด้วยกับท่าน จขกท. เลยครับว่า................ความคันมักตามมาหลังความพึงพอใจ  เสมอ   [คิคิ]

มี3D แต่แว่นแพงมากเลยไม่ซื้อมาด้วยครับ แต่ก็อยากรู้เหมือนกันนะดู3Dจอใหญ่ๆมันจะต่างจากพลัสมา50 แค่ไหน

เรื่องเสียงคงหยุดได้ระยะนึงครับ เพราะให้ผู้มีฝีมือมาเซ็ตให้ ลงตัวฝุดๆแล้ว เลยไม่กล้าอัพอะไรมากนอกจากเส้นสาย
มันก็เลยมาตกที่ระบบภาพแหละครับ อย่างที่ท่านว่าเลย ไม่ทันขาดคำ ตกปากรับคำ ไปรับจอสจ๊วต G3ของเค้ามาซะแล้ว เออแฮะ

ป.ล. ชั้นวางกระซิบไปแล้วนะครับ
ผมเลยคันตามเลย วันนี้เลยแอบไปจัด A7 มา ไว้จะมา update ครับ

ออฟไลน์ harts

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 04:02:33 am »
การันตรีห้องนี้เสียงดีสุดมาก

ออฟไลน์ TAE69

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 11:06:23 am »
มีเพื่อนร่วมใช้ PJ.ค่ายเดียวกัน  ผมใช้ HC4000 อยากขยับเป็น 3D เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่า ตัวที่พี่ใช้ ภาพเป็นไงบ้าง และ ราคา เท่าไหร่ครับ
แต่ผมว่า อนาคตพี่คงต่องเพิ่มขุมพละกำลัง ของ AVR.แน่ พร้อม ขยับลำโพงต่อ  ฟังธง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 02:00:31 pm »

ขอบคุณมากครับท่าน...   [ปลื่ม]

ผมเลยคันตามเลย วันนี้เลยแอบไปจัด A7 มา ไว้จะมา update ครับ

จัด A7 อย่าลืมเตรียมงบฯ สำหรับ power ด้วยนะคร๊าบบท่าน thanachai ..   Minimum. 200w/ch.    [หื่น] [หื่น]
ผมผ่านมาแว๊ววว.ว.ว.    โดนมาแว๊วว.ว.ว.  เจ็บมาแว๊ววว...   555++

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 11:54:26 pm »

ขอบคุณมากครับท่าน...   [ปลื่ม]

จัด A7 อย่าลืมเตรียมงบฯ สำหรับ power ด้วยนะคร๊าบบท่าน thanachai ..   Minimum. 200w/ch.    [หื่น] [หื่น]
ผมผ่านมาแว๊ววว.ว.ว.    โดนมาแว๊วว.ว.ว.  เจ็บมาแว๊ววว...   555++

ชักเสียวๆ เด๋วต้องขอคำปรึกษาพี่ Suchart ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ wat12

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 09:38:12 am »
เห็นมีใช้ Audyn Valor2 ด้วย....
....ถูกใจข้าน้อยมาก   คิดว่าคุ้มค่าน่าใช้มากครับ (ส่วนตัว เอามาทำ/ดัดแปลงบางส่วน  เพิ่มเติมชุดจ่ายไฟ5V บ้าง ....ทำไปสองตัว  ใช้กับชุดทีวีทั้งโถงชั้นล่าง  และที่ชั้นบน)

HC7900DW...............ผ่านหลัก 200-400 ชม แล้วหรือยังครับทั่น.  ......ภาพน่าจะสวยขึ้นได้อีกแน่ๆ

ขออนุญาตแชร์ ปสก. ตอนใช้ HC3800 ใหม่ๆ( ปี 2010)
......ตอนนั้น ใช้สาย HDMI 9m (WW SSH5.2) สามปี จากนั้นใช้ 2m (AQ Vodkaโมฯแหลก) เรื่อยมา
พบปัญหา เล่นๆ ไปแล้วจอปิดเอง  ต้องเปิดใหม่.................ค้นหาเหตุมาตลอดจนท้อ     รอมาตั้งนาน

ราวปลายปี 2012""""""ลองค้นอีกที.......พบเจอใน AVS ฟอรั่ม.......อ้าวมีคนแก้ได้ [ช็อค]
.......เขาหาเซอร์วิสโหมดจนเจอ(ข่าวว่า จากตัวแทนMitsu ในเยอรมันมั้งครับ) ........คือ Mitsu ก็จะสามารถเลือกใช้สาย  HDMI ความยาวต่างๆได้ ตั้งแต่ สั้นๆ จนถึงหลายสิบเมตร (รง. ตั้งมา 15-25m"""""""ข้าน้อยใช้ 9m....2m 1m เป็นหมดคือปัญหาเครื่อง Shut Down"""""""คิดมาตลอดว่า ตรูคิดผิดหรือเปล่า ซื้อภาพสวย แต่คุณภาพเครื่องไม่เวิร์ค)

พอปรับเป็น  2m ตามที่ใช้  เท่านั้นแหละครับ..........นอกจากปัญหา Shut Down หมดไปแล้ว............ภาพสวย   ความดำ   มิติ .............ความชัดลึก   รายละเอียดในที่มืด...........ยังต่างไปจาก  "สี่ปีที่ทรมาณ"  มากมาย   กล่าวคือ "ระดับ คุณภาพ มันสูงขึ้น ชัดเจน" [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ให้ 5  ปลื้มไปเลย [คิคิ]

ลองวิเคราะห์เบื้องต้น ..........HC3800 คงมีการสั่งงาน ชดเชย   "เร่งวงจรขยายสัญญาณภาพให้แรงๆเข้าไว้"   เพื่อชดเชยความสูญเสียงในสายส่งภาพจากระยะทางของสายHDMI 15-25m ที่ตั้งไว้ ..........จึงทำให้คุณภาพของสัญญาณมันรุนแรง   วงจรภายในทำงานหนัก  ทำงานไปนานๆแล้วร้อน   วงจรป้องกันตัวเองทนไม่ได้ ต้องชูใบแดง สั่างปิดเครื่อง  [คิคิ]

ทีนี้  พอวงจรขยายสัญญาณภาพ........ทำงานสบายตัว.......ตั้งตนอยู่บนพื้นฐานการทำงานปกติ(อ็อปติไมซ์)........มันจึงทำให้สัญญาณภาพต่างๆ  ไม่ผิดเพี้ยนไปจากต้นทาง..........พลอยทำให้  ทั้งสัญญาณภาพต้นทาง   และตัวDLP PJTเอง  สำแดงคุณภาพ ความดีเลว ของตัวเองออกมาแบบตรงๆ

บทวิเคราะห์ จากแฟนานุแฟน  Mitsu PJT คนหนึ่งจร้า (ทั้งๆที่รู้ว่า  จะกลายเป็น อดีต  ก็ยังอยากใช้ DLP ของค่ายนี้  ต่อไปอีกระยะหนึ่ง ...ซึ่งเกินสิบปี แน่นอนจร้า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2014, 09:42:18 am โดย wat12 »

ออฟไลน์ thelordofthelinks

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 09:57:54 pm »
เส้นทางเดินคล้ายกันเลยครับ วันนั้นกับวันนี้ต่างกันเยอะมาก  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ หนึ่ง..bk51

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 10:10:47 pm »
เครื่องเสียงนี่ก็แปลกนะครับ บางทีไม่ต้องเปิดแค่มองก็มีความสุขแล้ว [รัก] [รัก]

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 12:31:48 am »
มาอัพเดตครับ
ตอนนี้รับจอสจ๊วต ไฟร์ฮอว์ค จี3 มาทำหน้าที่แทนแล้วครับ
ชัดมากๆครับ คุ้มค่าการลงทุน ตอนนี้คงหยุดเรื่องอัพได้(ซักพัก)แล้วล่ะครับ
เสียงก็ได้มือขั้นเทพมาเซ็ตให้ ภาพก็ได้มือระดับต้นๆมาช่วยดูแล เหลือแค่การเสพแล้วครับ
สรุปแล้วระบบที่ผมใช้อยู่ประมาณนี้ครับ

AVR : ONKYO 616
Speaker : RTi A5 A1 CSi a4  PSW 110
Player : Oppo 95
PJT : Mitsu HC7800LP
Screen : Stewart Firehawk G3
Cable : Rocket44 AQ type4 ไม่ได้รับอนุญาต0 ไม่ได้รับอนุญาต1 JPS Red

เห็นมีใช้ Audyn Valor2 ด้วย....
....ถูกใจข้าน้อยมาก   คิดว่าคุ้มค่าน่าใช้มากครับ (ส่วนตัว เอามาทำ/ดัดแปลงบางส่วน  เพิ่มเติมชุดจ่ายไฟ5V บ้าง ....ทำไปสองตัว  ใช้กับชุดทีวีทั้งโถงชั้นล่าง  และที่ชั้นบน)

HC7900DW...............ผ่านหลัก 200-400 ชม แล้วหรือยังครับทั่น.  ......ภาพน่าจะสวยขึ้นได้อีกแน่ๆ

ขออนุญาตแชร์ ปสก. ตอนใช้ HC3800 ใหม่ๆ( ปี 2010)
......ตอนนั้น ใช้สาย HDMI 9m (WW SSH5.2) สามปี จากนั้นใช้ 2m (AQ Vodkaโมฯแหลก) เรื่อยมา
พบปัญหา เล่นๆ ไปแล้วจอปิดเอง  ต้องเปิดใหม่.................ค้นหาเหตุมาตลอดจนท้อ     รอมาตั้งนาน

ราวปลายปี 2012""""""ลองค้นอีกที.......พบเจอใน AVS ฟอรั่ม.......อ้าวมีคนแก้ได้ [ช็อค]
.......เขาหาเซอร์วิสโหมดจนเจอ(ข่าวว่า จากตัวแทนMitsu ในเยอรมันมั้งครับ) ........คือ Mitsu ก็จะสามารถเลือกใช้สาย  HDMI ความยาวต่างๆได้ ตั้งแต่ สั้นๆ จนถึงหลายสิบเมตร (รง. ตั้งมา 15-25m"""""""ข้าน้อยใช้ 9m....2m 1m เป็นหมดคือปัญหาเครื่อง Shut Down"""""""คิดมาตลอดว่า ตรูคิดผิดหรือเปล่า ซื้อภาพสวย แต่คุณภาพเครื่องไม่เวิร์ค)

พอปรับเป็น  2m ตามที่ใช้  เท่านั้นแหละครับ..........นอกจากปัญหา Shut Down หมดไปแล้ว............ภาพสวย   ความดำ   มิติ .............ความชัดลึก   รายละเอียดในที่มืด...........ยังต่างไปจาก  "สี่ปีที่ทรมาณ"  มากมาย   กล่าวคือ "ระดับ คุณภาพ มันสูงขึ้น ชัดเจน" [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ให้ 5  ปลื้มไปเลย [คิคิ]

ลองวิเคราะห์เบื้องต้น ..........HC3800 คงมีการสั่งงาน ชดเชย   "เร่งวงจรขยายสัญญาณภาพให้แรงๆเข้าไว้"   เพื่อชดเชยความสูญเสียงในสายส่งภาพจากระยะทางของสายHDMI 15-25m ที่ตั้งไว้ ..........จึงทำให้คุณภาพของสัญญาณมันรุนแรง   วงจรภายในทำงานหนัก  ทำงานไปนานๆแล้วร้อน   วงจรป้องกันตัวเองทนไม่ได้ ต้องชูใบแดง สั่างปิดเครื่อง  [คิคิ]

ทีนี้  พอวงจรขยายสัญญาณภาพ........ทำงานสบายตัว.......ตั้งตนอยู่บนพื้นฐานการทำงานปกติ(อ็อปติไมซ์)........มันจึงทำให้สัญญาณภาพต่างๆ  ไม่ผิดเพี้ยนไปจากต้นทาง..........พลอยทำให้  ทั้งสัญญาณภาพต้นทาง   และตัวDLP PJTเอง  สำแดงคุณภาพ ความดีเลว ของตัวเองออกมาแบบตรงๆ

บทวิเคราะห์ จากแฟนานุแฟน  Mitsu PJT คนหนึ่งจร้า (ทั้งๆที่รู้ว่า  จะกลายเป็น อดีต  ก็ยังอยากใช้ DLP ของค่ายนี้  ต่อไปอีกระยะหนึ่ง ...ซึ่งเกินสิบปี แน่นอนจร้า)
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ คงใช้อีกนานเช่นกันคร้าบ

เส้นทางเดินคล้ายกันเลยครับ วันนั้นกับวันนี้ต่างกันเยอะมาก  [ร้องไห้]
กว่าจะถึงวันนี้ได้ก็หมดไปเยอะเช่นกันครับ

เครื่องเสียงนี่ก็แปลกนะครับ บางทีไม่ต้องเปิดแค่มองก็มีความสุขแล้ว [รัก] [รัก]
หนึ่งในHDDที่เล่นอยู่ก็มีหนึ่งลูกที่ซื้อจากคุณครับ(ส่งมอไซด์ไปรับมาเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2014, 09:57:41 pm โดย bokbok »

ออฟไลน์ taxiindy

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 12:04:07 pm »
ห้องนี้ไปดูไปฟังมาแล้ว พี่เค้าใจดี เปิดห้องให้ชมเต็มที่ กลับมาเกิดกิเลส อยากได้projectorมาประจำการบ้าง
เสียดายซื้อ C5  จากพี่เค้าไม่ทัน  แต่ยังดีที่พี่เค้าเก็บจอไว้ให้(ราคาพิเศษด้วย) [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 11:49:05 am »

ดูจากชุดแล้ว ..

ถ้า....
 up   ...  AVR เป็นรุ่นใหญ่ขึ้น  เลข 4 หลัก
 up ...    center จาก A4    เป็น    A6   
 up ....    Surround จาก   A1    เป็น   A3

น่าจะให้รายละเอียดเสียงที่เยอะขึ้น   รวมถึง เสียงที่อิ่ม แน่น เวทีใหญ่ขึ้นได้อีกนะครับ
 [หื่น] [หื่น]

ชักเสียวๆ เด๋วต้องขอคำปรึกษาพี่ Suchart ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ

ผมก็ยังเด็ก ๆ คร๊าบบ..

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 06:21:40 pm »
ห้องนี้ไปดูไปฟังมาแล้ว พี่เค้าใจดี เปิดห้องให้ชมเต็มที่ กลับมาเกิดกิเลส อยากได้projectorมาประจำการบ้าง
เสียดายซื้อ C5  จากพี่เค้าไม่ทัน  แต่ยังดีที่พี่เค้าเก็บจอไว้ให้(ราคาพิเศษด้วย) [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

จอราคาพิเศษก็ยังไม่เท่ากับน้ำใจที่ได้รับครับ
ข้าวสารหนึ่งกระสอบ พร้อมกับเนื้อแดดเดียวสุดอร่อยหนึ่งห่อใหญ่ๆ ขอบคุณครับ

ได้ข่าวว่าท่านผบ.ทบ.ชอบมากนี่ครับ ติดเสร็จอย่าลืมโชว์รูปด้วยนะครับ

ดูจากชุดแล้ว ..

ถ้า....
 up   ...  AVR เป็นรุ่นใหญ่ขึ้น  เลข 4 หลัก
 up ...    center จาก A4    เป็น    A6   
 up ....    Surround จาก   A1    เป็น   A3

น่าจะให้รายละเอียดเสียงที่เยอะขึ้น   รวมถึง เสียงที่อิ่ม แน่น เวทีใหญ่ขึ้นได้อีกนะครับ
 [หื่น] [หื่น]

เคยคิดเหมือนกันครับ แต่คนที่เซ็ตเสียงเค้ามาเซ็ตห้องให้สองครั้งแล้ว ก็ยังบอกว่าลงตัวแล้ว
ผมก็ว่างั้นแหละ อิอิ ล่าสุดย้ายชุดฟังเพลงลงไปห้องทำงานแระ เสียเงินเพิ่มอีกต่างหาก เฮ้อ!!!
แล้วจะอัพเดทโชว์ครับ

ออฟไลน์ nitrus007777

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 08:19:46 pm »
โอวววววว  สุดยิดจริงๆครับทั่น ผมดูแล้วถ้าให้เทียบทั้งผ่านกาลแลเวลาและขนาดชุดแรกจนถึงชุดปจบ.ผมว่านี่มันไม่ใช่พัฒนาการแล้วครับ ต้องเรียกวิวัฒนาการแบบหลายช่วงอะคับ ประมาณจากอมีบากลายเป็น"เทวดา"เลยทีเดียว  สุดยอดจริงๆท่าน  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]