ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องดู บอลพรีเมียลีคฤดูกาลใหม่ เบื่อ CTH จะยกเลิก  (อ่าน 3658 ครั้ง)

ออฟไลน์ adtong

• LCD TV member
  • **
สอบถามเรื่องดู บอลพรีเมียลีคฤดูกาลใหม่ เบื่อ CTH จะยกเลิกแล้วครับ
พอแนะนำกล่อง อะไรที่ดูบอลขอบ CTH แบบเถื่อนได้บ้างครับ
พอดีไม่ได้อัพเดทเรื่องกล่องหรือการรับชมแบบใหม่ๆเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ดูแบบถูกต้อง ยังเบื่อ แล้วไปเลือกแบบเถื่อน จะไม่ยิ่งหนักกว่าเก่าหรือครับ แนะนำไม่ถูก ของลิขสิทธิ์ย่อมดีกว่าอยู่แล้ว แบบเถื่อนๆ ไม่มีใครกล้าการันตีว่าจะดูได้ตลอดเวลา ภาพ/เสียง/รหัส มาพร้อมกัน ของเถื่อนแยกรหัสมาถอดเองทางอินเตอร์เน็ต ต้นทางดี/ปลายทางดี ก็ไหลลื่นไร้ปัญหา แต่ถ้ามีปัญหาที่ใดคุณจะอารมณ์เสียมั๊ย ถ้ารับได้ก็ลองได้ เช่นเดียวกับภาพ/เสียง/รหัส มาพร้อมกันกับทางเน็ต

ส่วนวิธีการสุดท้ายที่ช่างดาวเทียมชอบกันคือ ดูจาก Feeds กีฬาต่างๆของดาวเทียมต่างประเทศ ซึ่งต้องติดจานไว้หลายใบ หรือ ติดเป็นจานแบบมูฟใบใหญ่ ขนาด ๓ เมตร ไว้หนึ่งใบ กวาดหาดาวเทียมตั้งแต่ตะวันออกสุด ยัน ตะวันตกสุด ยังไงไม่มีพลาด จะพลาดก็คู่ที่จะดูดันมีอยู่กันดาวคนละดวงนี่ซิ จานใบเดียวอาจไม่พอ

ออฟไลน์ adtong

• LCD TV member
  • **
ขอบคุณครับ พอดีผมอยากได้ดูได้หลายๆแบบครับ

ออฟไลน์ jatupon2531

• *
    • µÃǨËÇÂ
ลองดูของแกรมมี่ดูครับ ตอนนี้น่าสนใจมาก

ออฟไลน์ Tao700

• Flat TV member
  • *
GMM Z กับ CTH รวมกันแล้ว ต่อไปก็อาจจะใช้แพ็คเกจเดียวกันหมด