ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ Flash Drive ต่อเข้ากับ TV เวลาเลิกใช้งานควรทำอย่างไครับ  (อ่าน 1409 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak4114

• *
ใช้ต่อเข้ากับ tv เพื่อดูหนังฟังเพลง
ปกติเวลาถ้าใช้กับกับคอมพิวเตอร์ เวลาเลิกใช้งานจะต้องทำการ คลิกยกเลิกการเชื่อมต่อที่ทาสก์บาร์ Safely Remove Hardware เพื่อเป็นการป้องก่ันการเสียหาย
และไม่ให้ Flash Drive พังเร็ว

แต่tv มันไม่ได้มีระบบนี้เหมือนคอมพิวเตอร์ถ้าเราเลิกดูหนังแล้ว ดึงFlash Drive ออกเลยผมกลัวว่า Flash Drive จะพังเร็ว
พอมีคำแนะนำหรือวิธีเลิกการเชื่อมหรือเลิกการใช้งานแบบปลอดภัยบ้างไหมครับว่าวิธีที่ถูกต้องควรทำอย่างเพื่อให้ Flash Drive ไม่เสียหาย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ soopamit

• Flat TV member
  • *
บางรุ่นจะมีให้เลือกในเมนูนะครับ อีกวิธีก็ปิดเครื่องไงครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ GyMfukU

• Flat TV member
  • *
แค่กดออกจากเมนูUSBในTVก็พอแล้วครับ