ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนห้องครัวเป็นห้องดูหนัง อัพเกรดจากห้องนั่งเล่น + ห้องใหม่ครับพร้อมขั้นตอน  (อ่าน 152143 ครั้ง)

ออฟไลน์ babybigman

• Flat TV member
  • *
ขอเรียนถามเจ้าของห้องครับ
ว่าความกว้างของห้องหลังตกแต่งแล้วเหลือกี่เมตร จากเดิมบอกว่าบ้านกว้าง 4 ลึก 12 เมตร

จอ projector ขนาดเท่าไร
และ ใช้ projector อะไร

ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Jin

• Edge LED TV member
ขอเรียนถามเจ้าของห้องครับ
ว่าความกว้างของห้องหลังตกแต่งแล้วเหลือกี่เมตร จากเดิมบอกว่าบ้านกว้าง 4 ลึก 12 เมตร

จอ projector ขนาดเท่าไร
และ ใช้ projector อะไร

ขอบคุณมากๆ ครับ

ห้องเดิม กว้าง 3 ยาว 6 ครับ หลังทำผมตีผนังเบาด้วยเดียวก็ลดยาวมา 20 cm โดยประมาณครับ

จอ 106 นิ้ว 16:9 Projector Mitsubishi HC-8000 ครับ

ออฟไลน์ Jin

ตกแต่งห้องไปเรื่อย หลังจากหยุดอัพอุปกรณ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2016, 02:44:35 pm โดย Jin »

ออฟไลน์ Jin

update 7-5-16

- เพิ่ม power audyn virtus 250mkII ให้ center ส่งผลให้ srr srrb เสียงดีขึ้นด้วย กำลังเหลือไปขับลำโพงเพิ่มขึ้นครับ ไว้จะอัพเดทรูปครับผม

ออฟไลน์ Jin

เผลอไปปิด add line by id ตอนไหนก็ไม่รู้ ท่านใดจะแอ๊ดมาคุยยินดีนะครับ ^^ ตอนนี้หยุดอัพยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ teenoishop

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
สุดยอดเลยครับได้ขนาดนี้

ออฟไลน์ Jin

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
สุดยอดเลยครับได้ขนาดนี้

ขอบคุณครับผม ค่อยๆอัพครับตามกำลัง ที่สำคัญตามความคัน - -

ออฟไลน์ Jin

คงไม่ได้เห็นการอัพอะไรจากห้องนี้แล้วนะครับ ส่วนท่านใดที่จะสอบถามปรึกษาก็ ทาง line ได้หรือโทรมาคุยกันได้เช่นเดิมครับ

หยุดอัพยาวๆ พอใจและลงตัวในความรู้สึกของผมแล้วครับ

ออฟไลน์ Jin

ผ่านไม่กี่เดือนก็ทนความคัน อัพ system ไม่ไหว

Update

24/12/16

- เอา SVS SB16 รุ่นใหม่ล่าสุดมาลองเล่นครับ ข้อดี ดอก 16 ให้เสียงที่ นิ่ง เคลียร์ ไม่กวนย่านอื่น และกำลังดี พัชชิ่งดีแหละว่าง่ายๆ แถมปรับฟังชั่นต่างๆ ผ่านมือถือได้ ผมนี่ชอบเลย แม้มันจะไม่ได้ละเอียดแบบอนาลอคก็เหอะ ก็ถือว่าน่าพอใจครับ

31/12/16

- หลังจากไปฟังห้องพี่ท่านนึง กลับมาก็คันต้องติด Atmos เพิ่มให้ครบจำนวน Ref คือ 4 ตัว ก็จัดการติดซะเรียบร้อย
- เพิ่ม พาวเวอร์ มัลติ ชาแนลไป 1 ตัว ตอนนี้ AVR ทำหน้าที่ขับเฉพาะ Atmos เท่านั้น ทำให้ต้องปล่อย Audyn ออกจากอ้อมอก

กล้องมือถืออีกแล้วไว้จะอัพจากกล้องดีๆให้อีกทีนะครับ เหมือนเดิม ท่านใดมาเที่ยวชะอำ หัวหิน ช่วงวันหยุด มาลองฟังกันได้ครับผม

ออฟไลน์ Jin

แวะมาอัพรูปเพิ่มคร๊าบ

เหมือนเดิม ท่านใดมาเที่ยวชะอำ หัวหิน ช่วงวันหยุด มาลองฟังกันได้ครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2017, 10:15:51 am โดย Jin »

ออฟไลน์ honda4760

• Flat TV member
  • *
สอบถามหน่อยครับ ขายึดลำโพงบนฝ้าที่ใช้กับ Atmos เป็นแบบไหนครับ และปุ๊กใช้แบบปีกผีเสืั้อใช่ไหมครับ ผมกำลังจะทำเหมือนกัน

ออฟไลน์ Jin

ใช่ครับ แต่ก็ต้องคำนึงถึงนํ้าหนักลำโพงด้วยนะครับ ของผมลำโพงเล็กหนักข้างละ 2.6 โลครับ แขวนชิวๆเลย

ออฟไลน์ Jin

เพิ่มของเล่นใหม่ เอาไมค์ minidsp มาใช้แคลระบบทั้งห้องใหม่ กว่าจะใช้เป็น เล่นเอาหมดเวลาไปเยอะเลย

ออฟไลน์ Jin

เปลี่ยน LX58 เป็น Oppo 203 แล้วนะคร๊าบ ไว้จะมารีวิว

ออฟไลน์ Schecte|2

• Full LED TV member
    • http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55075.msg491198#msg491198
ห้องบ้านนี้ ระบบอัพไปไวมากครับ เผลอแป๊ปเดียว มีแต่ System โหด  ๆ 

สุดตีนมากครับ !!!     [โย่ว] [โย่ว]

ออฟไลน์ Jin

ห้องบ้านนี้ ระบบอัพไปไวมากครับ เผลอแป๊ปเดียว มีแต่ System โหด  ๆ 

สุดตีนมากครับ !!!     [โย่ว] [โย่ว]
ค่อยๆ ขยับคร๊าบบบบบบบบบ 

ออฟไลน์ Jin

อัพเดทรูปห้องคร๊าบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2017, 05:42:43 pm โดย Jin »

ออฟไลน์ Jin

ฮี่ๆ เปลี่ยนลำโพง  [ไม่พูด]