ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ HD Player กะจะใช้แบบเสียบ USB เอาค่ะ  (อ่าน 2946 ครั้ง)

ออฟไลน์ TooktaNaja

• *
เพิ่งซื้อ tv มาใหม่ค่ะ ลองเสียบ hd 2TB เข้าตรงๆ แล้ว sub ไม่เวิร์คอย่างแรง เลยว่าจะหาเครื่องเล่นมาใช้ค่ะ

เดิมทีใช้ macbook ต่อผ่านสาย vga แต่ tv ที่ซื้อมาใหม่ไม่มี vga แล้วค่ะ จะซื้อหัวแปลงอันใหม่มันก็ไม่ได้ถูกมาก เลยคิดว่าเพิ่มเงินอีกนิดเอาเครื่องเล่นใช้สะดวกๆ ไปเลยดีกว่า

หาๆ ข้อมูลดู ส่วนใหญ่จะออกแนวชุดใหญ่กันนะคะ 555+ เลยมาตั้งถามใหม่ดีกว่า ว่าความต้องการเบาๆ แบบเราจะซื้ออันไหนดี

1. น่าจะใช้แค่เสียบ usb อย่างเดียวค่ะ ดูไม่เยอะ ดูไม่บ่อย คงใช้ external 2TB ตัวเดิมที่ใช้อยู่ดูต่อไป

2. ถามจากข้อ 1 นิดนึงว่าคุณภาพหรือประสิทธิภาพในการเล่นไฟล์ผ่านเครื่อง HD player ระหว่างต่อจาก usb กับใส่ HD ไปในตัว player เลย มันต่างกันแค่ไหนคะ

3. ต่อตรงเข้ากับ tv เลยค่ะ ไม่ได้ผ่านเครื่องเสียง...หรือเครื่องขยายค่ะ

4. ราคา ไม่อยากให้เกินซัก 3000 หรือ 3500 ค่ะ

5. เรื่องสาย hdmi : tv ที่เราซื้อมาเป็นของ 2013 ค่ะ (55LA9650) เห็นว่าเป็น hdmi 1.4 ทีนี้ สายเราซื้อแบบไหนดีคะ ถ้ากระซิบได้รบกวนหน่อยค่ะ ถ้าไม่เหมาะสม หลังไมค์ก็ได้

6. หนังเราเกือบทั้งหมดเป็น mkv...เรียกไม่ค่อยถูก แบบที่ขนาดไฟล์ประมาณ 3-5gb น่ะค่ะ หนังฝรั่ง ถ้าดูผ่าน HD player กับ tv เราที่เป็น 4k คุณภาพมันจะเป็นยังไงคะ (เห็นฝั่งบอร์ด tv ว่ากันว่าไม่ค่อยดีเท่ากับดูด้วย tv full HD ธรรมดา  [ร้องไห้] ) ใครเคยดูในเงื่อนไขแบบนี้บ้างรบกวนบอกเล่าด้วยค่า

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะค้า

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ Rdex

• LCD TV member
  • **
Re: รบกวนแนะนำ HD Player กะจะใช้แบบเสียบ USB เอาค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 12:31:50 pm »
ใช้ตัวนี้ไม่แพง รองรับ 3d ได้ด้วย เน้นดูหนังอย่าใช้ Andriod ใช้ Hd player สะดวกกว่า

http://www.digilifegadget.com/1292119/egreat-r6s-pro

ออฟไลน์ TooktaNaja

• *
Re: รบกวนแนะนำ HD Player กะจะใช้แบบเสียบ USB เอาค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 01:25:57 pm »
ขอบคุณมากค่าา  [ปลื่ม]