ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องจานดำของ ทรู คับ  (อ่าน 1156 ครั้ง)

ออฟไลน์ katay

• *
สอบถามเรื่องจานดำของ ทรู คับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 03:01:45 pm »
มีกล่อง Digital TV ต้วไหนที่ใช้กับจานดำของทรูตัวนี้ได้คับ มันเป็น KU Band + C Band
เคยได้กล่องฟรีของทรูมาก็ใช้ไม่ได้เพราะรับได้แค่ KU Band อย่างเดียวเลยไม่มีสัณญาณคับ
ขอแบบไม่มีรายเดือนคับ

[ปลื่ม] [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2014, 05:38:55 pm โดย katay »

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: สอบถามเรื่องจานดำของ ทรู คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 01:17:07 am »
กล่องทรูที่เป็นแบบรับได้ ๓ ดาว (ไทยคม ซี-แบนด์ / ไทยคม เคยู-แบนด์ / NSS 6 (SES 8)) เป็นกล่องที่ต้องรับรหัสจากจานเคยู ถึงจะดูรวม ๓ ดาวได้
แต่ถ้าใช้จานดำอย่างเดียว ก็ใช้เครื่องรับแบบทั่วๆไปก็ได้ (ปัจจุบันนี้นิยมเครื่องที่สามารถใส่บิสส์คีย์ได้) มีหลายแบรนด์ แล้วแต่ความชอบกับช่องรายการที่อยากจะดู
ส่วนดิจิตอลทีวี ถ้าหมายถึง ทีวีภาคพื้นดินที่ถูกบังคับให้ส่งผ่านดาวเทียมด้วย ทุกเครื่องรับได้หมดครับ แต่ถ้าหมายถึงเครื่องรับที่เป็นดิจิตอล ก็ทุกเครื่อง ทุกแบรนด์ละครับ มันก็เป็นดิจิตอลหมดแล้ว มีแต่ทีวีภาคพื้นดินที่พึ่งเกิดปีนี้เองครับ

ออฟไลน์ katay

• *
Re: สอบถามเรื่องจานดำของ ทรู คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 09:53:38 am »
 [ปลื่ม] [ปลื่ม]