ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำแบรนด์รุ่นที่มี Analog 5.1หรือ 7.1 หน่อยครับ  (อ่าน 2305 ครั้ง)

ออฟไลน์ ManTech

• LCD TV member
  • **
พอดี AVRที่ใช้อยู่มีช่อง7.1ปรีอินพุตแต่ไม่สามารถถอดรหัส DD True HD & DTS HD MA คือประมาณถอดได้แค่ 48k/16bit พอเล่นแล้วมันดาวน์มิกซ์ลงมาเป็นธรรมดาที่ถอดรหัสได้จึงไม่สามารถเล่น 24bitได้คุณภาพเต็มตามต้นฉบับ ตอนนี้จึงอยากหา HD Playerที่มีช่อง Analog Output แบบถอดรหัสภาพและเสียง HD จริงๆ พอมีแบรนด์ไหนรุนไหนแนะนำบ้างครับ เอาแบบเล่นได้เต็มออฟชั้นณตอนนี้เลยครับ(3D) งบประมาณไม่เกินหมื่นต้นๆ ที่มองๆไว้ครับ

- EGreat S7A เป็นไงบ้าง?
- DUNE HD MAX เป็นไงบ้าง?

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: ช่วยแนะนำแบรนด์รุ่นที่มี Analog 5.1หรือ 7.1 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:53:02 am »
Egreat S7A ยังหาได้ที่ digilifegadget
Dune MAX ไม่น่ามีของแล้ว
ทั้งคู่เล่นไฟล์ 3D ไม่ได้
เหลือตัวเลือกแค่ CenGrand 5i-380 ครับ

ออฟไลน์ ManTech

• LCD TV member
  • **
Re: ช่วยแนะนำแบรนด์รุ่นที่มี Analog 5.1หรือ 7.1 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 04:45:30 pm »
Egreat S7A ยังหาได้ที่ digilifegadget
Dune MAX ไม่น่ามีของแล้ว
ทั้งคู่เล่นไฟล์ 3D ไม่ได้
เหลือตัวเลือกแค่ CenGrand 5i-380 ครับ

ขอบคุณครับ เห็นว่า CenGrand 5i-380 ไม่รองรับภาษาไทย แต่เขาว่าเสียงดีมาก