ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ HMZ t3w ของ US บ้างครับ ต้องมีตัวแปลงไฟเพิ่มไหม  (อ่าน 2486 ครั้ง)

ออฟไลน์ taeribbon

• *
พอดีผมซื้อ sony hmz-t3w รุ่น US ของก็ใกล้จะส่งมาถึงแล้ว แต่ติดปัญหาเรื่องไฟไทย
จากที่ดูข้อมูลมา ไฟที่อเมริกามัน 110V 60Hz แต่ของไทย 220V 50Hz

ที่นี้ผมโหลดคู่มือมาอ่านดู เห็นว่า Spec ของ adapter ที่ให้มัน มันเขียนว่า รับ input 100-240V 50Hz/60Hz 0.2A
คู่มือ http://pdf.crse.com/manuals/4471977111.pdf ข้อมูลหน้า49
ผมก็เลยสงสัยว่า Adapter ที่ให้มามันจะรองรับกับไฟของไทยได้เลยหรือไม่
โดย ผมดูจาก Spec เข้าใจว่าได้ แต่พอถามทาง Sony support US เขาแจ้งว่า โมเดล US จะรับไฟ input ตาม US เท่านั้นต้องหาตัวแปลงเพิ่ม

ผมจึงอยากถามผู้ที่มีหรือเคยใช้ว่าตกลงสรุปคือ ต้องซื้อเพิ่มไหม
ถ้าต้องผมจะได้หาซื้อไว้ และถ้าซื้อนี่คือ ซื้อมาพ่วงกับ Adapter ของมัน หรือหาแบบที่ต่อเข้าอุปกรณ์เลยดีกว่า
และถ้าซื้อต้องแจ้งสเปคกับร้านอะไรบ้าง (input output ขนาดjack)

ออฟไลน์ abxup

• *
น่าจะไม่จำเป็นครับให้ดูที่ adapter ถ้าเขียนว่า 100-240 Voltจะใช้ได้โดยไม่ต้องแปลงไฟครับ