ผู้เขียน หัวข้อ: แสงรั่วขนาดนี้ปกติไหมครับ  (อ่าน 10187 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: แสงรั่วขนาดนี้ปกติไหมครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 11:04:55 pm »
backlightมีปัญหาแล้วล่ะรีบเปลี่ยนก่อนจะเกิน7วัน

ใจเย็นๆครับ ลองติดต่อเซลล์ให้ช่างเข้ามาดูที่บ้าน หรือไม่ก็ถ่ายรูปไป ...สภาพนี้ต้องเปลี่ยนครับ โดยเฉพาะเส้นทแยงมุมหนักจริงๆ ถ้าเปลี่ยนน่าจะได้ล๊อตใหม่ครับ เพราะล๊อตใหม่เพิ่งเข้าไม่เกินสองอาทิตย์ที่ผ่านมา....โชคดีครับ อย่าช้าแจ้งทันที... [ไม่เอา]

เรียบร้อยแล้วครับ ส่งรูปให้เซลล์ เซลล์ส่งเรื่องทางศูนย์ ช่างดูภาพที่ส่งให้แล้ว บอกผมเลยว่าต้องเครมเปลี่ยนเครื่องใหม่อย่างเดียวครับ เค้าบอกเคสนี้มีปัญหาตอนประกอบจอไม่ดีครับ ขอบคุณทุกคนครับ

ปล.ตอนแรกโทรหาเซลล์ เซลล์บอกว่า จอledเค้าไม่ดูกันแบบปิดไฟนะ ต้องเปิดไฟดู คิดในใจเราผิดหรือแปลกไหมนี่ปิดไฟดู ผมเกือบคิดว่าจะไม่เคลมให้ซะละ555
ขอให้โชคดีครับ [yes]
 ปรับภาพ ลองเล่นไปก่อน มีอะไรถามท่าน S_surawut ผู้ใช้จริงได้  [หื่น]
ส่วนแนวทางการปรับผมส่งไปให้ใน inbox ส่วนตัวแล้วนะครับ [รัก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2014, 07:58:49 am โดย sirota »

ออฟไลน์ shokhun

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 11:58:57 pm »
sharp lc 60le950x รุ่นนี้ ดู3D เป็นไงครับ  แล้วแว่น ให้กี่อันครับ เท่าที่ดู ให้มา2อัน พอทราบราคารึป่าวครับ พอดีที่บ้านมี 3คนครับ
ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 12:15:49 am »
sharp lc 60le950x รุ่นนี้ ดู3D เป็นไงครับ  แล้วแว่น ให้กี่อันครับ เท่าที่ดู ให้มา2อัน พอทราบราคารึป่าวครับ พอดีที่บ้านมี 3คนครับ
sharp แว่นเป็น 3d active ครับ ภาพดีมากครับ คมชัด สีสันอิ่ม crosstalk น้อยมาก แทบไม่เห็นเลย ภาพเคลื่อนไหวดี ดูค่อนข้างสบายตา แว่นก็เบา จอยิ่งใหญ่มิติภาพยิ่งดี
--- แก้ไข แว่น 3d sharp รุ่นใหม่ใส่ถ่านแล้วจร้า---- [กระโดด] (๗/๘/๒๕๕๗)
 แต่ข้อเสียคือ ต้องใส่ถ่านและหากมีแสงไฟนีออนมากระทบกับแว่นโดยตรงภาพจะกระพริบเป็นเจ้าเข้าเลยครับ ต้องหลีกเลี่ยงอย่าให้แสงไฟนีออนมากระทบโดยตรง หรือติดไฟ Warm Light สีส้ม ภาพจะไม่กระพริบ ยิ่งถ้าปิดไฟดูภาพสวยมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2014, 05:15:59 pm โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 08:31:08 pm »
sharp lc 60le950x รุ่นนี้ ดู3D เป็นไงครับ  แล้วแว่น ให้กี่อันครับ เท่าที่ดู ให้มา2อัน พอทราบราคารึป่าวครับ พอดีที่บ้านมี 3คนครับ
sharp แว่นเป็น 3d active ครับ ภาพดีมากครับ คมชัด สีสันอิ่ม crosstalk น้อยมาก แทบไม่เห็นเลย ภาพเคลื่อนไหวดี ดูค่อนข้างสบายตา แว่นก็เบา จอยิ่งใหญ่มิติภาพยิ่งดี
 แต่ข้อเสียคือ ต้องชาร์ตแบต และหากมีแสงไฟนีออนมากระทบกับแว่นโดยตรงภาพจะกระพริบเป็นเจ้าเข้าเลยครับ ต้องหลีกเลี่ยงอย่าให้แสงไฟนีออนมากระทบโดยตรง หรือติดไฟ Warm Light สีส้ม ภาพจะไม่กระพริบ ยิ่งถ้าปิดไฟดูภาพสวยมาก
และแว่นสามมมิติ sharp สามารถปรับดูทั้ง 2d  และ 3d ไปพร้อมกันได้ด้วย หมายถึงใครจะดู 3d ก็ปรับไปที่ 3d ภาพก็จะลอยแบบ 3d  ใครจะดู 2d ก็ปรับไปที่ 2d ก็จะดูแบบ 2d ธรรมดา
แต่ราคาแว่นค่อนข้างแพงครับ 2990 บาท

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆครับ โทรไปสั่งล่ะครับ แต่คนขายบอกว่าของหมดแล้ว ต้องรออีกหนึ่งสัปดาห์ แล้วก็ โปรบัตรเครดิตไม่รู้จะได้เหมือนเดิมรึป่าว
ราคาที่ผมได้มา 65990 แคชแบ็ค 10% ครับ   มีเพื่อนสมาชิกท่านใด มีโปรดีๆช่วยแนะนำด้วยครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 08:55:49 pm »
ยินดีด้วยกับทีวีใหม่ล่วงหน้าครับ   [รัก]
ราคานี่รวม cash back 10% รึยังครับ ถ้าไม่รวม ผมว่าราคาดีมากเลยหล่ะ  [ปลื่ม]
คิดว่าท่าน Shokhun น่าจะพอทราบถึงข้อดี ข้อเสียรุ่นนี้แล้ว ได้มาก็ทดสอบจัดเต็ม ตรวจของให้เรียบร้อยแล้วกันครับ เผื่อมีปัญหาจะได้รีบเปลี่ยนภายใน 7 วัน ที่ผมกังวลแทนก็แสงรั่วนี่แหละ [จิ้ม] สอบถามท่าน S_Surawut หรือ ท่าน bzgc ที่ใช้จริงได้ หรือถ้าผมช่วยตอบปัญหาหรือวิธีใช้ได้ก็จะช่วยตอบ [yes] โชคดีครับ
ปล.ช่วงนี้ทำไม sharp 60le950x คนสนใจเยอะจัง [รัก]

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 10:23:09 pm »
ยังไม่รวมแคชแบ็ค 10% ครับ ไม่รู้ยังจะได้โปรเดิมรึป่าว
คุณ sirota เคยใช้ สายHDMI ของ WIREWORLD  CHROMA 7 หรือไม่ครับ เห็นราคาพอรับได้ครับ มีสายรุ่นไหนแนะนำบ้างรึป่าวครับ

ออฟไลน์ jakky_th

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 10:24:32 pm »
สั่งไปแล้ว ได้ 67990 รวม cash back 15% ได้ แถม blueray player กับ ที่ยึดทีวี  ตอนแรกจะไปเอาที่ กทม. ได้ราคาดีกว่านี้ ร้านสีเหลือง แต่ไม่มีของเหมือนกัน และกลัวเรื่องแสงรั่วนี่แหละครับ เลยต้องซื้อร้านใกล้บ้าน ผมไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าแสงรั่วเยอะขนาดนี้ QC เขาปล่อยออกมาได้?
ที่เลือก sharp เพราะอยากได้จอ made in japan และแสงสะท้อนโดนจอน้อยสุด สีอิ่ม สีดำดี แว่น 3Dเบาใส่ทับแว่นสายตาผมพอดี  และที่สำคัญคุณ sirota ช่วยแนะนำครับ ต่อไปรอลุ้นแสงรั่ว 555

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 11:10:35 pm »
ยังไม่รวมแคชแบ็ค 10% ครับ ไม่รู้ยังจะได้โปรเดิมรึป่าว
คุณ sirota เคยใช้ สายHDMI ของ WIREWORLD  CHROMA 7 หรือไม่ครับ เห็นราคาพอรับได้ครับ มีสายรุ่นไหนแนะนำบ้างรึป่าวครับ
ราคาดีมากครับ ส่วนสาย hdmi wireworld ไม่เคยใช้ครับ แต่ว่ากันว่าคุณภาพดีสมราคาเลยทีเดียว
ลองดูพวก audio quest ,ไม่ได้รับอนุญาต ประมาณนี้ครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 11:18:10 pm »
สั่งไปแล้ว ได้ 67990 รวม cash back 15% ได้ แถม blueray player กับ ที่ยึดทีวี  ตอนแรกจะไปเอาที่ กทม. ได้ราคาดีกว่านี้ ร้านสีเหลือง แต่ไม่มีของเหมือนกัน และกลัวเรื่องแสงรั่วนี่แหละครับ เลยต้องซื้อร้านใกล้บ้าน ผมไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าแสงรั่วเยอะขนาดนี้ QC เขาปล่อยออกมาได้?
ที่เลือก sharp เพราะอยากได้จอ made in japan และแสงสะท้อนโดนจอน้อยสุด สีอิ่ม สีดำดี แว่น 3Dเบาใส่ทับแว่นสายตาผมพอดี  และที่สำคัญคุณ sirota ช่วยแนะนำครับ ต่อไปรอลุ้นแสงรั่ว 555
ส่วนตัวผมว่าทีวี edge led จอใหญ่ๆเสี่ยงต่อเรื่องแสงรั่วทุกตัวครับ ไม่ใช่เฉพาะ sharp หรอก อยู่ที่ใครจะสังเกตหรืออยู่ที่ใครจะมาบอกกล่าวกันมากกว่า ให้มันอยู่ในระดับที่เรารับได้หรือไม่มีเลยดีกว่าครับ แต่ก็ภาวนาให้ทุกท่านไม่เจอปัญหานี้แล้วกันนะ อิอิ [หื่น] แต่อยากให้ท่านที่เจอปัญหาสอบถามทาง sharp เหมือนกันว่าปล่อย QC มาได้อย่างไร เสียชื่อหมด ต้องโทษโรงงานประกอบที่มาเลเซียหรือโรงงานผลิตจอที่ญี่ปุ่นล่ะเนี่ย [แทง]
ผมมี sharp 46le835m จอไม่ใหญ่มาก แสงรั่วแทบไม่เห็นเลยครับ แทบไม่มีเลยด้วยซ้ำ อีกตัว 40le700m เป็น full led no with local dimming (direct led) ก็สามารถเกลี่ยแสงสีได้ดีมากเหมือนกัน แสงรั่วไม่มีเลย เพราะมันรั่วทั้งจอ 555  [กระโดด]
แต่ล่าสุดได้ 52le835m มาก็ต้องบอกว่ามีแสงรั่วครับ แต่ก็อยู่ระดับพอรับได้  แต่ก็มีพอสมควรเหมือนกัน เปิด opc ช่วยเอา [เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2014, 11:27:49 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 09:59:56 am »
สั่งไปแล้ว ได้ 67990 รวม cash back 15% ได้ แถม blueray player กับ ที่ยึดทีวี  ตอนแรกจะไปเอาที่ กทม. ได้ราคาดีกว่านี้ ร้านสีเหลือง แต่ไม่มีของเหมือนกัน และกลัวเรื่องแสงรั่วนี่แหละครับ เลยต้องซื้อร้านใกล้บ้าน ผมไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าแสงรั่วเยอะขนาดนี้ QC เขาปล่อยออกมาได้?
ที่เลือก sharp เพราะอยากได้จอ made in japan และแสงสะท้อนโดนจอน้อยสุด สีอิ่ม สีดำดี แว่น 3Dเบาใส่ทับแว่นสายตาผมพอดี  และที่สำคัญคุณ sirota ช่วยแนะนำครับ ต่อไปรอลุ้นแสงรั่ว 555
[กระโดด]ช่วงนี้ชาร์ปราคาประมาณนี้ครับ แล้วแต่โปรบัตร...และของแถม... [เท่ห์] ยินดีด้วยครับ....@ ท่าน sirota ช่วงนี้สมาชิกชาร์ปเริ่มมีมากขึ้นจริงๆครับ..... [yes]

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 10:59:47 am »
[กระโดด]ช่วงนี้ชาร์ปราคาประมาณนี้ครับ แล้วแต่โปรบัตร...และของแถม... [เท่ห์] ยินดีด้วยครับ....@ ท่าน sirota ช่วงนี้สมาชิกชาร์ปเริ่มมีมากขึ้นจริงๆครับ..... [yes]
[คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

ออฟไลน์ bzgc

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 04:51:04 pm »
สวัสดีอีกครั้งครับ วันนี้ทางศูนย์ sharp โทรมาบอกว่า ของไม่มีและไม่มีกำหนดด้วยครับ ทางบริษัทจึงขอคืนเงินตามราคาที่ซื้อในใบเสร็จครับ แล้วตอนนี้ผมควรเปลี่ยนเปนรุ่นอะไรดีละเนี่ยครับ อุตส่าห์ศึกษา นั่งปรับภาพ มาอย่างนาน [เศร้า]

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 05:10:38 pm »
สวัสดีอีกครั้งครับ วันนี้ทางศูนย์ sharp โทรมาบอกว่า ของไม่มีและไม่มีกำหนดด้วยครับ ทางบริษัทจึงขอคืนเงินตามราคาที่ซื้อในใบเสร็จครับ แล้วตอนนี้ผมควรเปลี่ยนเปนรุ่นอะไรดีละเนี่ยครับ อุตส่าห์ศึกษา นั่งปรับภาพ มาอย่างนาน [เศร้า]
กำ [เศร้า]
le950x ของเริ่มหายากแล้วครับ เค้าเริ่มปล่อยของมาตั้งแต่ เมษายน แล้ว เพราะภายในเดือนนี้ไม่เกินเดือนหน้า le960x จะมาแล้วครับ เป็นทีวี จอ fhd แต่ให้ความละเอียดภาพเทียบเท่าทีวีจอ 4k แต่ไม่รู้ว่าราคาเปิดตัวจะเท่าไหร่
มี 3 อย่างคือ
1. หาของ (60le950x) เอง ตามร้านข้างนอก แต่ก็ต้องพยายามหาหน่อย และก็ไม่รู้ว่าของจะมีปัญหาอีกรึเปล่า เพราะถ้ามีปัญหาก็หาเปลี่ยนยากหรือหาเปลี่ยนไม่ได้ [ม่ายยย]
2. รอรุ่น le960x ก่อน แล้วค่อยมาเทียบภาพกับความชอบ ความคุ้มค่ากันใหม่  [มากมาย]
3. ลองไปดูแบรนด์อื่น แต่จอ fhd 60-65 นิ้วค่อนข้างหายาก จะมีส่วนใหญ่ก็รุ่นกลางๆ หรืออาจต้องดู 4K ไปเลย  [yes]
ที่นึกออก ถ้าเทียบระดับภาพและราคาก็
ss h7000
ss h8000
หรือถ้าลดขนาดจอลงมาเป็น 55 นิ้วตัวเลือกเพียบ
sony 55w904a ราคา 4x,xxx บาท แต่ของหายากเหมือนกัน
ss 55h8000 6x,xxx-7x,xxx บาท
ss 55h7000 5x,xxx - 6x,xxx บาท
4k tv ก็ดู ss lg  sony รุ่น 55 นิ้ว อาจอยู่ในงบหลายรุ่น หรืออาจเกินงบไปบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2014, 08:46:50 am โดย sirota »

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 12:19:15 pm »
[ช็อค]เสียดายแทนครับ...ถ้ายังชอบแนวภาพของชาร์ป le960x ภาพน่าจะใกล้เคียงกันหรืออาจดีกว่า le950x ด้วยซ้ำและเพิ่มฟังก์ชั่นมา 3-4 อย่าง แต่ก็ต้องแลกกับการจ่ายเพิ่มขึ้นอีก ถ้าไม่รีบรออีกนิดก็ได้นะครับ อุตส่าห์ซ้อมปรับภาพมาตั้งนาน [ไม่เอา] หรือถ้ารอไม่ไหวแล้วลองดูตามท่าน sirota แนะนำครับ [เขย่า]