ผู้เขียน หัวข้อ: pioneer vsx822 ปิดแอมป์ให้ภาพกับเสียงออกทีวีทำไงคับ  (อ่าน 1254 ครั้ง)

ออฟไลน์ dangkab

• LCD TV member
  • **
ใช้ Pioneer 822 ต่อ ทุกอย่างต่อผ่านแอมป์ถ้าปิดแอมป์แล้วให้เสียงกับภาพไปออกทีวีทำได้ไหมครับคือประมาณว่าเป็นตัวผ่านสัญญาณครับ แล้วทำยังไงครับ เมื่อก่อนใช้523 ไม่ต้องทำอะไรเลยมาเอง พอปิดเครื่องตะมีไฟแดงสแตนบายค้างอยู่แต่822 ปิดก็ดับไปเลยครับ

ออฟไลน์ Pussycat

• LCD TV member
  • **
Re: pioneer vsx822 ปิดแอมป์ให้ภาพกับเสียงออกทีวีทำไงคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 04:21:10 am »
ไปที่ system setup > HDMI Setup > Standby Through เลือก normal หรือ Eco    2 อันนี้ไม่รู้อันไหน ลองดู