ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยผมด้วยครับ Med8er1000x3d มอง HDDไม่เห็น  (อ่าน 2984 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanyapun

• Flat TV member
  • *
รบกวนช่วยผมด้วยครับ Med8er1000x3d

ผมซื้อ HDD 2 TB มีหนังเต็มลูกจากพี่ในบอร์ดนี้มาครับ เปิดตอนแรกเครื่องเล่น Med8er1000x3d มองเห็นHDD สามารถเล่นหนังได้ปกติ

ทีนี้ผมอยากใส่ปกหนังออนไลน์เข้าใจว่าต้องทำโฟลเดอร์ย่อยก่อน ผมเลยเอาHDDมาเสียบต่อเข้าPCเพื่อจะแก้ไขข้อมูล....

[เปลี่ยนชื่อและสร้างโฟลเดอร์ย่อยให้หนังอย่างเดียว] เสร็จแล้ว

ผมเอามาใส่เข้าเครื่องเล่นMed8er1000x3d มันมองไม่เห็นHDDแล้วครับ

*****ผมต้องแก้ไขยังไงครับ ช่วยผมด้วยอยากดูหนังแล้วครับ

ออฟไลน์ Lobsterfanpage

• Full LED TV member
    • https://www.facebook.com/lobsterthailand/
Re: รบกวนช่วยผมด้วยครับ Med8er1000x3d มอง HDDไม่เห็น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 06:12:51 pm »
สำหรับคนที่ใช้งาน Win7, 8, 8.1 users
สำหรับ Harddisk ที่ใช้งานกับ Win8 จะมีปัญหาเนื่องจากการ Safe Remove ของ Windows จะไม่เข้ากันกับ linux ของ MEDE8ER ดังนั้นการถอด HDD หรือ USB จาก Windows แล้วนำไปต่อกับ MEDE8ER อาจทำให้เครื่อง MEDE8ER มองไม่เห็น HDD ค่ะ
ทางเราจึงแนะนำให้ใช้งานโปรแกรม ก่อนการถอด HDD ทุกครั้งเพื่อไม่ให้เกิดปัญหานะคะ 

ขอบคุณ admim mede8erthai ครับ
  [ปลื่ม]

ดาวน์โหลด แล้วติดตั้ง
>>> http://www.mediafire.com/download/if05eooszu051h0/USBDiskEjector1.3.0.3.zip

1. เปิดโปรแกรม

2.   เชื่อมต่อฮาร์ดดิสก์
2.1 หลังเชื่อมต่อแล้ว จะมองเห็นฮาร์ดดิสก์
2.2 double click หรือ กด enter ก็ได้ครับ

3. เสร็จเรียบร้อย

- ขอให้ความสุขกับหนังเรื่องโปรดครับ

• *
Re: รบกวนช่วยผมด้วยครับ Med8er1000x3d มอง HDDไม่เห็น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 06:29:41 pm »
สำหรับคนที่ใช้งาน Win7, 8, 8.1 users
สำหรับ Harddisk ที่ใช้งานกับ Win8 จะมีปัญหาเนื่องจากการ Safe Remove ของ Windows จะไม่เข้ากันกับ linux ของ MEDE8ER ดังนั้นการถอด HDD หรือ USB จาก Windows แล้วนำไปต่อกับ MEDE8ER อาจทำให้เครื่อง MEDE8ER มองไม่เห็น HDD ค่ะ
ทางเราจึงแนะนำให้ใช้งานโปรแกรม ก่อนการถอด HDD ทุกครั้งเพื่อไม่ให้เกิดปัญหานะคะ 

ขอบคุณ admim mede8erthai ครับ
  [ปลื่ม]

ดาวน์โหลด แล้วติดตั้ง
>>> http://www.mediafire.com/download/if05eooszu051h0/USBDiskEjector1.3.0.3.zip

1. เปิดโปรแกรม

2.   เชื่อมต่อฮาร์ดดิสก์
2.1 หลังเชื่อมต่อแล้ว จะมองเห็นฮาร์ดดิสก์
2.2 double click หรือ กด enter ก็ได้ครับ

3. เสร็จเรียบร้อย

- ขอให้ความสุขกับหนังเรื่องโปรดครับ

ขอบคุณมากครับ เดียวจะลองดูครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 10:11:11 am »
 ใช้โปรแกรมที่แอดมินให้มาได้ผลครับ Med8er100x3d มอง HDD เจอแล้ว

**ขอบคุณมากครับ**

ออฟไลน์ Mygift

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 02:28:25 pm »
มาช้าไปหน่อยนะโปรแกรม.....ผมทำหน้าปกแล้วมันมั่ว...มันรวน..ต้องมานั่งแก้ไขเองสุดท้ายไฟล์หายต้องหาโปรแกรมแก้ไขเองอีกเพื่อให้มันมองเห็นไฟล์หนังที่ซ่อนอยู่ สรุปหนังหายไป 2 เรื่อง กู้กลับมาไม่ได้แต่ก็ยังดีใจที่กู้กลับมาได้ทั้งหมด 2 เรื่องที่กู้กลับมาไม่ได้เสียดายมาก 3D ด้วย ขอบคุณครับ