ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอตั้งกระทู้เกี่ยวกับพ่อค้าบางราย ใหม่เลยแล้วกันครับ  (อ่าน 5948 ครั้ง)

ออฟไลน์ iampopeyes

• Flat TV member
  • *
จากกระทู้นี้ครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=89384.0

แล้วคุณ HDboy ส่ง Line ข่มขู่มาหาผม

โดนพ่อค้าตัดไปละ
ไปอยู่ในอีกกระทู้ ราคาแพงกว่าเดิม
แบบรวดเร็วทันใจ ตั้งแต่ hk360 ละคับ

ผมทำอะไรผิดไปเหรอครับ
ไม่มีข้อความไหนที่ผมบอกว่าเป็นคุณ HDboy เลย
แล้วคุณ HDboy ส่ง Line ข่มขู่มาหาผม
ซัดผมเรื่องอะไรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2014, 10:09:04 am โดย iampopeyes »

• *
ยังมีต่อครับ เด๋วมาลง
พอดีนั่งดูหนัง Cowboy vs Aliens ยังไม่จบครับ

ออฟไลน์ delnilor

• Edge LED TV member

ออฟไลน์ OLE

• LCD TV member
  • **
กินปูนร้อนท้อง

มีทุกวงการ

ออฟไลน์ win win

• *

• *
ก่อนอื่นผมคงต้องอ้างถึง K.HDboy
ข้อความใน Line ต่อไปนี้
ไม่มีการลบข้อความใดๆที่เป็นของผมออกไปแม้แต่ข้ออความเดียวครับ
ต่อจากรูปแรกนะครับ

ที่สอบถามราคา K.HDboy เพราะสนใจครับ
แล้วสินค้าที่ลงไว้ มันมีที่มา ที่ไป มันทะแม่งๆ
ผมก็อ้างเมีย เพื่อปฏิเสธให้ฟังดูนุ่มนวลครับ
แต่ถ้าผมรู้ว่าเจอพ่อค้า นิสัยอย่างนี้ผมก็คงปฏิเสธได้ง่ายๆ กว่านี้  [ม่ายยย]

ผมเองไม่อยากต่อล้อ ต่อเถียงกับคุณ HDboy หรอกครับ
เก็บข้อมูล ให้เพื่อนสมาชิก จะซื้อขายอะไร
กรุณาก็ตรวจสอบข้อมูลก่อนซื้อให้ละเอียดถี่ถ้วนนะครับ  [กิน]

• *
คุณบอกหน้าเวป

ผมบอกหน้าเวบตรงไหน ผมคุยกับคุณเป็นการส่วนตัว ผมไปทำอะไรคุณ ลง Harman 360 และ Yamaha 373 หน้าเวบมีผมลงอยู่คนเดียว ไม่บอกอักษรย่อไปเลยจะได้ชัดกว่านั้น เวบเสรีครับใครจะซื้อขายตามกฎย่อมทำได้ ไม่ใช่ต้องทำตามกฎคุณ

ไปลองพิจารณาครับว่าใครหาเรื่องใครก่อน ถ้าไม่ต้องการเป็นศัตรูกัน

เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆสมาชิก ตัดสินใจสินค้า ที่มา ที่ไป ก่อนซื้อนะครับ

• *
สินค้ายังมีให้ท่านเลือกซื้ออยู่ตลอดครับใจเย็นๆ แล้วตัดสินใจให้แน่นอนครับ ไม่ใช่เมื่อไม่ได้ของ

ที่อยากได้ก็มาตีโพยตีพาย ฟาดงวงฟาดงาใส่คนอื่นก่อน แล้วยังมาบอกเขาอีกว่าไม่ได้ต่อว่าเขา

เขาเป็นคนครับมีสมองไม่ได้กินหญ้า ถึงไม่รู้เจตนาของคุณว่าต้องการส่อเสียดดิสเครดิตใคร

ใครไปดูในกระทู้ Yamaha 373 ของคุณดี จนมาตั้งกระทู้นี้เพื่อดิสเครดิตผมอีก

ครับท่านไม่ยืนยันการซื้อขาย มีคนอยากได้ผมก็ต้องขายครับท่านไม่มีสิทธิ์มาโกรธผมครับ

โตโตกันแล้วครับ ไม่ต้องให้ผมสอนคุณหรอกนะครับ

ก่อนหน้านั้นผมถามเพราะสนใจ
แต่ผมไม่ซื้อ ผมก็อ้างเแฟนผม
เพื่อปฏิเสธให้ดูหน้าฟัง

ผมตีโพยตีพายตอนไหนคับ
ผมเอามาลงเพราะคุณส่งข้อความมาข่มขู่ผม

ผมแค่ให้ข้อมูลกับเพื่อนๆสมาชิกคับ
ขอให้เวปขายของมือสอง จะได้น่าอยู่ครับ
ผมยินดีจะไม่เอาเรื่องคุณที่ข่มขู่ครับ จะได้จบ

• *
ข้อความปฏิเสธไม่เอาสินค้าโดยอ้างเมีย ผมหาไม่เจอนะครับ
เป็นเพราะท่านคิดช้าตัดสินใจช้า ลังเล ย้ำคิดย้ำทำเองครับ
ทำให้ท่านไม่ได้สินค้า อย่าโทษคนอื่นกรุณาโทษตนเองบ้างครับ
เป็นลูกผู้ชายหน่อยครับ ซื้อสินค้าไม่ได้แล้วพาลมาแขวะคนอื่น
ไม่ดีครับ รอสิครับ อยากได้ของถูกก็รอหน่อยและตัดสินใจให้เร็วครับ
ผมจำได้ว่าผมอ้างแฟนทางโทรศัพท์ นะครับ
ในข้อความคงไม่มีคับ
ยังไงก็ขอให้เพื่อนสมาชิกใช้วิจารณญาณ
ในการตัดสินใจซื้อสินค้านะครับ

ออฟไลน์ king3847

เห็นใจทั้งคู่นะครับ แต่ถ้าไม่ได้โกงกันหรืแ ยังไม่ได้เสียเงิน คนขายก็ไม่ผิดนะคับ เข้าใจคนลงขาย  เรื่องที่มาของ ของที่ได้มา อันนี้เป็นสิท ของคนขาย ถ้าราคาไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ และก็ไม่ได้นัดหมายอะไรกัน ก็แฟร์ทั้งคู่เพราะไม่ได้มีการนัดหรือเบี้ยวนัดอะไรกัน ก็ไม่มีใครเสียหายครับ

ออฟไลน์ golfphahon

ผมว่าจบเถอะครับ ไม่มีประโยนช์กะใครเลยครับ แล้วอีกอย่าผมว่าน่าจะเป็นผลเสียกะทางแว๊ป lcd ซะด้วยครับ
เพื่อความสงบสุขของส่วนรวมนะครับ ขอบคุณมากๆๆคร๊าฟฟฟฟฟฟ  [ปลื่ม]
Mornitor: SAMSUNG LED46" SERIES5 5000
HD Player :  xtreamer prodigy
AVR: ONKYO TX-SR609
SPeaker :Polk Rti-A1,Csi-A4,monitor30
Sub woofer : paradigm pdr 10

ออฟไลน์ Kankasem

• Full LED TV member
ไม่ต้องเถียงกันมาซื้อ Bose ผมดีกว่า อิอิ  [หื่น]
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=88033.0

ออฟไลน์ Jim Mee

• **
จริงๆแล้ว ผมก็เห็นทั้งสองท่านมีปัญหากันมาพักนึงแล้วไม่นึกว่าจะเอามาเป็นประเด็นกันได้ ว่ากันตรงๆจากคนวงนอกอย่างผมนะคับ ทั้ง 2 ฝ่ายต่างก็ทำไม่ถูกกันทั้งคู่แหละคับ การลงขายสินค้าทางบอร์ดเค้าก็มี " กฎ กติกา และ มารยาท " บอกไว้ชัดเจน ลองไปศึกษาแล้วก็อ่านกันดูนะคับไม่ใช่จะมาลงขายแต่สินค้าอย่างเดียวโดยไม่ลืมหูลืมตาดูอะไรเลย และเมื่อพอค้ามาลงขายสินค้าโดยไม่ทำตาม " กฎ กติกา และ มารยาท " มันก็เลยทำให้มีประเด็นขึ้นมา แต่สำหรับคนที่เข้ามาใช้พื้นที่ส่วนกลางตรงนี้ถ้ามีปัญหาติดขัดประการใดก็น่าจะแจ้งกับทางบอร์ดนะคับให้ทางบอร์ดเป็นคนจัดการจะเหมาะสมกว่าคับผม ผมพูดมาถึงตรงนี้น่าจะนึกตามกันออกแล้วนะคับ อีกอย่างตรงนี้มันเป็นพื้นที่ส่วนรวมคับผมไม่ใช่ลานประลองไม่จำเป็นต้องมาประลองกันหน้าบอร์ดหรอกคับเพราะมันไม่เหมาะสมคับผม เพราะคนที่เค้าคิดและมีสมองเค้าก็มองกันออกคับว่าพอค้าคนใหนเป็นยังงัย ถึงคนซื้อจะโดนพ่อค้าหลอกก็เพราะเค้าไม่รอบคอบเอง มีบทเรียนให้เห็นกันมาเยอะแล้วกับการซื้อของกันผ่านช่องทางแบบนี้ หวังว่าคู่กรณีทั้ง 2 ฝ่ายจะเข้าใจนะคับ สงสารคนที่เค้าไม่รู้เรื่องที่เข้ามาใช้พื้นที่ตรงนี้คับ ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2014, 12:07:16 am โดย jimmi »

ออฟไลน์ LLkeng

• OLED TV member
ส่วนตัวคิดว่า ถ้า จขกท อยากให้ทุกๆท่านในนี้ตัดสิน ควรจะลงรายละเอียดตั้งแต่เริ่มต้นบทสนทนาเลยน่าจะดีกว่านะครับ ดูแค่นี้ผมคนนึงล่ะยังไม่สรุปว่าใครเป็น

อย่างไร สรุปได้แค่ เกรียนไม่ได้ของ ร้องแร่แห่กระเชิง มันมีทุกวงการแหละครับพ่อค้าแบบนี้ ใครไวเงินถึงก็จัดไป แล้วแต่สไตลสิทธิส่วนบุคคล ถ้าหลายๆคนคิดแบบ

ท่าน จขกท ก็ไม่ต้องไปอุดหนุนต่อจากพ่อค้าครับ พอไม่มีคนซื้อ พ่อค้าก็ขายไม่ได้เค้าคงไม่ไล่จับของเอาเงินมากองเต็มบ้านหรอกครับ คนเราคิดไม่เหมือนกัน แพง

กว่านิดหน่อยก็เอา เพราะเสี้ยนแล้ว ไม่ไหวแล้ว ก็ตามสะดวกกันไป อีกอย่างผมแนะนำท่านพ่อค้า ควรจะทำ CSR บ้างก็ดีนะ เช่น ทำเพื่อมวลมหาประชาชน ให้หลัง

ไมค์มา รึแจกของฟรี กลบกระทู้ที่กำลังวางขาย จะได้ไม่โดนครหา และมีพวกพ้อง เป็นขาใหญ่ในเว็บ น่าเชื่อถือ อวยกันเข้าไป คนไทยอ่ะครับของฟรีตัวสั่นกันหมดจน

ลืมอะไรๆได้ ใครๆก็ทำกันเผลอๆ ขายกันทางหลังไมค์หรือในไลน์ ขายดีกว่าหน้าเว็บซะอีก ยิ่งทำตัวเป็นกูรู้นี่ ยิ่งเพิ่มมูลค่า คนทำดีจริงใจไม่แอบแฝงก็มีครับ หายาก

หน่อย มันหลุดคอนเซ็บไปหมดแล้ว บอร์ดมือสองแบบสมบัติผลัดกันชม

ผมคนนึงก็ยอมรับจับของมาขาย แต่ก็ไม่ได้ขายแบบกะรวย ของๆผมราคากับคุณภาพ ก็สมราคาของมัน ไม่ได้แพงเวร่อแบบร้านใหญ่ ที่ออกมาพูดก็คือผมเจอมา

สารพัดลูกค้าคนสอบถาม ก็ค่อนข้างจะเข้าใจในมุมคนขายว่า คนไทยสมัยนี้มีเรื่องให้แปลกประหลาดใจได้ทุกวันจริงๆ ไม่รู้จะบรรยายอย่างไร ใครไม่เจอกับตัวไม่

เข้าใจหรอกครับ

ของอ่ะครับถ้ามันเป็นเนื้อคู่ ยังไงมันก็อยู่กับเรา หรือไม่ก็คิดว่าเล่นเกม นั่งเฝ้าเว็บแข่งกะบอทจับของ สักวันโอกาสอาจจะเป็นของเรา โชคดีครับพี่น้องชาวไทย    

ออฟไลน์ xx_nachon

• *
ไปรายงานตัวที่ คสช. ทั้งคู่บัดเดี๋ยวนี้ สมานฉันท์นะครับ ศาลขอพิจารณาว่ามีความผิดร่วมนะครับ เริ่มจาก

คุณHDBoy ในฐานะที่เป็นพ่อค้าการให้ข้อมูลตามที่ลูกค้าต้องการเป็นสิ่งที่ต้องพึงกระทำนะครับ ห้ามอิดออด ง๊อดแง๊ด งอแง(เพราะคุณเองก็มิได้ให้รายละเอียดอะไรในกระทู้ที่ขายของ) ถึงแม้ลูกค้าจะได้รับข้อมูลอย่างครบถ้วนแล้วแต่ไม่เอา ก็ไม่ควรใช้คำส่อถึงการตำหนิ ประชดประชัน ซึ่งก็เป็นเหตุให้อีกฝ่ายคือ คุณiampopeyes รู้สึกไม่พอใจในการกระทำดังกล่าว

คุณiampopeyes เองในฐานะลูกค้าก็ควรทำความเข้าใจในอาชีพค้าขายนะครับ การค้าย่อมหวังผลกำไร ผู้ค้าก็มีต้นทุนที่ต้องบริหาร สิ่งที่คุณHDboy ทำในการหาสินค้ามาขายมันเป็นเรื่องปกติ การที่คุณโจมตีพ่อค้าด้วยประเด็นนี้ก็ไม่เหมาะครับ อีกประเด็น การที่พ่อค้าจะเก็บสินค้าไว้นานๆนั้น โดยเฉพาะของมือสอง มีความเสี่ยงด้านราคาหากเค้าสามารถปล่อยให้คนที่พร้อมซื้อได้ก็เป็นเรื่องที่เค้าสามารถทำได้ นอกจากคุณจะเจรจาในข้อตกลง มีการมัดจำ และนัดส่งในวันที่ตกลงกัน ไม่ใช่พอเค้าปล่อยของไปแล้วก็เสียดายที่หลังครับ

ศาล(ปลอมๆ)ขออนุญาติตัดสินให้ทั้งคู่พิจารณาในความผิด(พลาด)ที่ได้กระทำลงไป และขอโทษซึ่งกันและกันซะนะครับ [จุ๊บ] สังคมจะน่าอยู่คนเราต้องรู้ผิดชอบชั่วดีครับ อย่ามองแต่ในมุมของตัวเองว่าทำถูกเสมอ คนทุกคนทำผิดพลาดได้ แต่ต้องรู้ตนเองได้เมื่อสิ่งที่ทำไม่ถูกต้อง และแก้ไข ไม่ใช่แก้ตัวครับ [เขย่า] หวังว่าเรื่องนี้จะจบได้ด้วยดีนะครับ ปิดศาล(ปลอมๆ) [ปลื่ม]

ออฟไลน์ EDITION

เจอเคสแบบผมนี่  หนักกว่านี้อีกครับแต่ผมก็ไม่ได้ติดใจเอาความอะไรนะครับ
เพราะผมก็ไม่ได้เสียหายอะไร  แต่มันเสียความรู้สึกสุดๆ  ..

คือตกลง วัน เวลา ไปเอาสินค้ากันเป็นที่เรียบร้อย  อยู่ๆ มาบอกว่าขายให้คนอื่นแล้ว โดยไม่ถงไม่ถามสุขภาพกันซ้ากกกกกกกคำ......

http://www..com/forums/showthread.php/2716633-))))-gt-gt-gt-%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%B6%E0%B8%81%E0%B9%81%E0%B8%A2%E0%B9%88%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%9E%E0%B8%A4%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%AD%E0%B8%B0-lt-lt-((((

ออฟไลน์ pppcguy

• **
เจอเคสแบบผมนี่  หนักกว่านี้อีกครับแต่ผมก็ไม่ได้ติดใจเอาความอะไรนะครับ
เพราะผมก็ไม่ได้เสียหายอะไร  แต่มันเสียความรู้สึกสุดๆ  ..

คือตกลง วัน เวลา ไปเอาสินค้ากันเป็นที่เรียบร้อย  อยู่ๆ มาบอกว่าขายให้คนอื่นแล้ว โดยไม่ถงไม่ถามสุขภาพกันซ้ากกกกกกกคำ......

http://www.[^_^].com/forums/showthread.php/2716633-))))-gt-gt-gt-%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%B6%E0%B8%81%E0%B9%81%E0%B8%A2%E0%B9%88%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%9E%E0%B8%A4%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%AD%E0%B8%B0-lt-lt-((((
เปิดกระทู้ใหม่เลยดีไหมครับ จะได้ ไม่ต้องฝากกระทู้คนอื่น
สิทธิการขายเป็นของ เจ้าของสินค้าทั้งหมด
ใครเงินพร้อมก่อนก็เอาไป 
โทรมาคุยได้เลย 081 685 0567 แวะมาที่ทำงานก็ได้ ทหารไทย สนญ.

ออฟไลน์ ViruSTeaM

• *
ต่างคนต่างความคิด ยอมๆกันหน่อยก็ได้ครับ [โย่ว]