ผู้เขียน หัวข้อ: SHARP AQUOS LC-52LE835M Quattron 3D™  (อ่าน 31517 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
SHARP AQUOS LC-52LE835M Quattron 3D™
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 09:38:10 pm »
รูปไฟล์เสียหายเยอะเลย^^ ลงใหม่ดีกว่า [แทง] 😜

ปรับค่าภาพตาม calibrate เวป flatpanelhd.คอม

Life Of Pi 🚣

EXODUS

demo file (Dynamic Mode)
SHARP DEMO 🎌

PANASONIC DEMO  🎐

SONY DEMO 📟

ฟรีทีวี ผ่านกล่อง set top box ความละเอียด 1080i 📺

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2016, 07:37:15 am โดย น้าSirota^_^ »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

รีวิว 50ST60 ของผมก็หาย เซ็งเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

[โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
 [yes]มาล่ะๆๆๆ ผมว่าท่านไม่พลาดอยู่แล้ว (เพราะมันหาย..5555) จอใหญ่ขึ้นกว่าเดิม....ภาพเทพยิ่งกว่า... [โย่ว]...อย่าหาว่าชมกันเองเลยครับ  ภาพชาร์ปดูยังไงก็ไม่เบื่อครับ [yes] [yes]

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

รีวิว 50ST60 ของผมก็หาย เซ็งเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

[โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]
เชิญท่าน dramin มารีวิวกันอีกรอบก็ได้นะครับ....จะได้มีภาพสวยไว้ดูกัน... [โย่ว]

[yes]มาล่ะๆๆๆ ผมว่าท่านไม่พลาดอยู่แล้ว (เพราะมันหาย..5555) จอใหญ่ขึ้นกว่าเดิม....ภาพเทพยิ่งกว่า... [โย่ว]...อย่าหาว่าชมกันเองเลยครับ  ภาพชาร์ปดูยังไงก็ไม่เบื่อครับ [yes] [yes]

อิอิ ภาพก็เหมือนเดิมล่ะครับ (ก็สวยเหมือนเดิมนะ) แต่รู้สึกพอมันใหญ่ขึ้นมิติภาพก็ดีกว่าเดิม ลงพอเป็นน้ำจิ้มครับ เป็นเพื่อนท่าน S_surawut ไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2014, 06:21:15 pm โดย sirota »

ดีที่ VT60 ตัวเทพท่านยังอยู่  [หื่น]
เสียดายอยากได้ ST60 แต่ทำบุญมาน้อยเกิ๊น 555 [กระดึบ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2014, 08:38:34 pm โดย sirota »

[โย่ว]มาริโอ้ หน้าเนียนมาเลย...สีอิ่มจริงๆ...ไม่เฉพาะสีเหลือง สีทอง..แม่สีที่จอชาร์ปทำมันดูอิ่ม..ดูสบายตาจริงๆครับ ไล่เฉดสีดีอีกต่างหาก.. [เท่ห์]

[โย่ว]มาริโอ้ หน้าเนียนมาเลย...สีอิ่มจริงๆ...ไม่เฉพาะสีเหลือง สีทอง..แม่สีที่จอชาร์ปทำมันดูอิ่ม..ดูสบายตาจริงๆครับ ไล่เฉดสีดีอีกต่างหาก.. [เท่ห์]
จริงกล้องมือถือมันถ่ายออกมาแล้วหน้ากลายเป็นสีแทนไปเลยครับ จริงๆหน้า มาริโอ เมารั่ว? เอ้ย! ^เมาเร่อ^ หน้าขาวใสเลยล่ะครับ
ยิ่งหน้า น้องญาญ่า น้องแต้ว นี้ผ่องแผ่วนพคุณมากๆ
  [หื่น]
 น้าเดช ! (ณเดชน์) หน้าก็อ่ะนะ  [เชิด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2014, 07:52:11 am โดย sirota »

[เขย่า]ช่วงนี้ไม่มีไรมาอัพเดทรึท่าน [เศร้า]

[เขย่า]ช่วงนี้ไม่มีไรมาอัพเดทรึท่าน [เศร้า]
อย่างที่บอกครับ กระทู้หาย เลยลงรีวิวกลัวตกเทรน อิอิ [หื่น]
ว่างๆเดี๋ยวอาจลงอีกครับ แต่วันนี้นั่งดู Frozen (เพิ่งจะได้ดู 555 จนเค้าเลิกฮิตกันและ ภาพสวยครับ ว่าจะถ่ายรูปก็ลืม อิอิ)
 แต่รอรีวิวรุ่นใหม่ๆอย่างท่าน S_Surawut หรือท่านอื่นๆดีกว่าครับ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2014, 10:18:12 pm โดย sirota »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2016, 01:01:06 am โดย น้าSirota^_^ »

[ช็อค]ไฟล์ demo sharp รูปที่ 5 ผมเคยดูครับ ปกติที่เป็นหมู่บ้าน มันจะเห็นรายละเอียดเยอะกว่านี้ใช่มั้ยครับ [แทง] ถ่ายเเล้วสีมันเข้มขึ้นรึป่าว...
^
^
รูปใบไม้ ดอกไม้  สีธรรมชาติมากครับ...จอของชาร์ปสงสัยจะเหมาะกับภาพแนวธรรมชาติ ต้นไม้ใบหญ้า แบบไม่ปรุงแต่งสีสัน... [คิคิ]
^
แต่โดยรวมภาพสวยงามครับ.....ปกติไฟล์พวกนี้ หรือหนัง ผมจะใช้โหมดผู้ใช้ครับ..จะมีบางเรื่องใช้โหมดภาพยนตร์....แต่จะปิด OPC ครับ
ส่วนโหมดมาตราฐานจะใช้กับกล่อง CTH เปิด OPC

[ช็อค]ไฟล์ demo sharp รูปที่ 5 ผมเคยดูครับ ปกติที่เป็นหมู่บ้าน มันจะเห็นรายละเอียดเยอะกว่านี้ใช่มั้ยครับ [แทง] ถ่ายเเล้วสีมันเข้มขึ้นรึป่าว...
^
^
รูปใบไม้ ดอกไม้  สีธรรมชาติมากครับ...จอของชาร์ปสงสัยจะเหมาะกับภาพแนวธรรมชาติ ต้นไม้ใบหญ้า แบบไม่ปรุงแต่งสีสัน... [คิคิ]
^
แต่โดยรวมภาพสวยงามครับ.....ปกติไฟล์พวกนี้ หรือหนัง ผมจะใช้โหมดผู้ใช้ครับ..จะมีบางเรื่องใช้โหมดภาพยนตร์....แต่จะปิด OPC ครับ
ส่วนโหมดมาตราฐานจะใช้กับกล่อง CTH เปิด OPC
นี่ล่ะครับ มันเป็นข้อจำกัดของการถ่ายรูปโดยมือถือ บางทีสว่างไป บางทีภาพออกมามืดไป ดำจม สีเว่อร์ ซะงั้น  จริงๆมันไม่ดำจมหรอกครับ ภาพดูเคลียร์กว่านี้  [ปลื่ม]

จริงรูปดอกไม้ AQUOS จากโหมดมาตราฐาน ผมว่าสีเว่อร์ไปนิด อาจเป็นที่กล้องมือถือด้วย อีกอย่างผมต่อไฟล์ทาง usb  ผมเลยไม่ได้ปรับ AV โหมด --->ใช้โหมดมาตราฐานตามค่าโรงงานตั้งไว้เลย 555

ปล.ดูฟรีทีวีผมใช้โหมดมาตราฐาน ไม่ได้ปรับเปลี่ยนอะไรเลย พอจอใหญ่ขึ้นบางทีก็แสบตาเหมือนกัน 555  ส่วนดูหนังผมใช้โหมดผู้ใช้ ปรับตามที่เคยบอกค่าท่าน S_Surawut ไว้ ดูได้ในรูปเซตแรกเลยครับ อิอิ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2014, 10:05:34 am โดย sirota »

[คุก] ผมเอาแนวของท่านล่ะครับ.....แต่ปรับนิดหน่อย...โหมดผู้ใช้ (ไว้ดูหนัง)
claer picture    - สูง
OPC                - ปิด
backlight         +12
ความต่างสี          +32
ความสว่าง             0
สี                        0
โทนผิว                 0
ความคมชัด         +1 หรือ +2 แล้วแต่เรื่องครับ
อุณหภูมิสี              ต่ำ ออกแนวอบอุ่น ถ้าปรับ กลาง-ต่ำ รุ็สึกสว่างไปครับ แนวเย็นตาประมาณนั้น
ช่วงสี                       ขั้นสูง (อันนี้ไม่แน่ใจเปิดรึเปล่าแต่น่าจะเปิด ชั้นสูง)
Quad pixel plus2   ชั้นสูง
สแกนภาพ                  200/240 hz
ค่าแกรมม่า          +1
โหมดฟิล์ม           +4 ผมดูระดับนี้โอเคครับ สำหรับสายตาผม (สั้นครับ..555)
ความต่างสี           ปิด
DNR                  ปิด

ของผมตามนี้เลยครับ  ต่อสาย ไม่ได้รับอนุญาต  HDMI-1 ตรงเข้า บลูเรย์เพลย์เยอร์เลยครับ หรือ ต่อผ่าน AVR แล้วแต่อารมณ์.. [หื่น] [หื่น]
ส่วนโหมดภาพยนตร์ ก็ปรับประมาณนี้ แต่สีแดงจะออกเป็น สีชมพูเข้มซะงั้น [ร้องไห้] แตเรื่อง ACT OF VALOR ต้องโหมดนี้ครับผมว่าเขียวธรรมชาติ ถ้าเปลี่ยนเป็นโหมดผู้ใช้ สีเขียวจะออกอมแดงครับ สีเว่อร์ไปเลย....

ถ้าปรับโหมดภาพยนตร์ต้องปรับค่าช่วงสีไปที่มาตราฐานเท่านั้นครับ ไม่งั้นค่าสีบางสีจะเพี้ยน [ม่ายยย]
ส่วนการปรับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกันครับ ปรับตามใจชอบไปเล้ยยย ! [กระโดด]

ถ้าปรับโหมดภาพยนตร์ต้องปรับค่าช่วงสีไปที่มาตราฐานเท่านั้นครับ ไม่งั้นค่าสีบางสีจะเพี้ยน [ม่ายยย]
ส่วนการปรับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกันครับ ปรับตามใจชอบไปเล้ยยย ! [กระโดด]
[รัก] [รัก] [รัก] [รัก]

ออฟไลน์ filmman

รุ่นนี้ยกให้เป็นตำนานเทียบเท่า Sony HX855 เลยครับ

รุ่นนี้ยกให้เป็นตำนานเทียบเท่า Sony HX855 เลยครับ
ขอบคุณครับ ท่าน filmman  [ปลื่ม]

ผมแอบอัพรูปเก่าลงด้วยครับ อิอิ  [หื่น]