ผู้เขียน หัวข้อ: LED TV เวลาเปิดเครื่อง ต้องรอประมาณ 3-5 วิ กว่าจะมีภาพ นี่ปกติไหมครับ  (อ่าน 994 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naruta

• *
ตามข้างบนเลยคับ เมื่อเสียบปลั๊กเปิดเครื่อง จอจะดำ ประมาณ 3-5 วิ แล้วจะเปิดมาเห็นภาพ

ปกติของ LED TV หรือ เครื่องผมมีปันหาครับ

ออฟไลน์ zero2

• Edge LED TV member
แล้วมันผิดปกติตรงไหนล่ะครับ ถ้านานเกินกว่านั้นสิแปลก

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
LG LCD 32 นิ้ว เครื่อง 4 ปีที่แล้ว 4-5 วินาที ปกติครับ
เครื่องใหม่ 47LB670T ไม่เกิน 2-3 วินาที ภาพก็มาครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
เจ้าของกระทู้ซื้อ sharp มารึเปล่าครับ ถ้าใช่ปกติครับ 3-5 วินาที