ผู้เขียน หัวข้อ: LED ทีวี เวลาเปิดเครื่อง ต้องรอ 8 วินาทีกว่าภาพจะขึ้น ปกติไหมครับ  (อ่าน 1479 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naruta

• *
 ผมพึ่งซื้อ SHARP รุ่น LC-32LE250M มาครับ

ไม่เคยใช้ LED มาก่อน จับเวลาตอนเปิดทุกครั้ง ประมาน8วิ

กว่าภาพจะขึ้น ผมควรนำไปเปลี่ยนไหมครับ หรือว่าปกติ

ขอบคุนล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ผมพึ่งซื้อ SHARP รุ่น LC-32LE250M มาครับ

ไม่เคยใช้ LED มาก่อน จับเวลาตอนเปิดทุกครั้ง ประมาน8วิ

กว่าภาพจะขึ้น ผมควรนำไปเปลี่ยนไหมครับ หรือว่าปกติ

ขอบคุนล่วงหน้าคับ
ผมว่าปกตินะ ตัวเก่าผม sharp 40le700m ก็ใช้เวลาเปิดราวๆ 5-6วินาที ก็ใช้มาเกือบ 4 ปีและ
อีก 2 ตัวก็ประมาณนี้
ไม่อย่างนั้น ถ้าไปห้างที่ซื้อลองขอเค้าเปิดดูสิครับ ว่าใช้เวลาเหมือนของเรามั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2014, 06:29:06 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
ลองไล่ดู menu ทั้งหมดยังครับ...เพราะของผมมันมีเมนู ให้เปิดเเบบรวดเร็วครับ คือเปิดมาใช้เวลาไม่เกิน 5 วิครับจะไม่มีตัว sharp ขึ้นมามีแต่จอดำๆ แต่ถ้าเปิดปกติจะมีตัวหนังสือ SHARP ขึ้นมาครับไม่เคยจับเวลา แต่คาดว่าประมาณ 5-6 วิ ไม่รู้รุ่นใหม่ๆจะเหมือนกันรึป่าว หรือไม่อย่างนั้นลองตามท่าน sirots ดูครับ