ผู้เขียน หัวข้อ: ))))===>>>ขอซื้อรีโมท popcorn c200 / ขอความช่วยเหลือครับ <<<====(((  (อ่าน 3423 ครั้ง)

ออฟไลน์ EDITION

• Edge LED TV member
ตามชื่อกระทู้ครับ

อยากได้รีโมท popcorn c-200

จะหาซื้อได้จากไหน เพราะของผมมันชอบไฟค้างที่รีโมท
พอไฟรีโมทค้าง มันก็กดอะไรไม่ได้เลย ต้องแกะถ่านเข้าๆออกๆ
จนเริ่มจะหงุดหงิดจะเขวี่้ยงทิ้งหลายทีแล้ว

ท่านใดพอรู้ ช่วยแนะนำสถานที่ / ร้านที่จะซื้อด้วยคับ
หรือท่านใดมีขาย รบกวนแจ้ง+ราคาด้วยคับ

0898942263
lind=edition69

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2014, 04:27:51 pm โดย EDITION »

ออฟไลน์ noom9888

ประเด็นคือ.. รีโมทตัวไหนมันต้องใช้กับเครื่องนั้นๆน่ะสิครับ เท่าที่เคยได้ C200 มา 2ตัว และขายไปหมดแล้วครับผม

อยากได้รีโมต  ใครก็ได้ ช่วยที  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ใครก็ได้ ช่วยสอนวิธีการติดตั้งรีโมตบนมือถือให้ที  
ตามเว็บนี้  ผมไม่เข้าใจวิธีการของมันเลยครับ

https://play.google.com/store/apps/details?id=se.codeunlimited.popcorn.remote&hl=th

ผมใช้ samsung grand ไม่รู้ว่าจะรองรับรึเปล่า

ออฟไลน์ nontapat

Re: ))))===>>>ขอซื้อรีโมท popcorn c200 / ขอความช่วยเหลือครับ <<<====(((
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 04:04:06 pm »
มันเป็นรีโมทที่สั่งการผ่านวงแลนครับ
ต้องต่อให้ c200 กับมือถือ อยู่วงแลนเดียวกัน
อันนี้ไม่น่ามีปัญหาถ้าที่บ้านมีเน็ทก็ต่อสายแลนเข้า c200 เลย
แล้วตั้งค่า ip แบบ fixed แล้วก็เอา ip ของ c200 ไปใส่ในแอพรีโมทก็ใช้ได้ละครับ

Re: ))))===>>>ขอซื้อรีโมท popcorn c200 / ขอความช่วยเหลือครับ <<<====(((
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 01:28:34 pm »
มันเป็นรีโมทที่สั่งการผ่านวงแลนครับ
ต้องต่อให้ c200 กับมือถือ อยู่วงแลนเดียวกัน
อันนี้ไม่น่ามีปัญหาถ้าที่บ้านมีเน็ทก็ต่อสายแลนเข้า c200 เลย
แล้วตั้งค่า ip แบบ fixed แล้วก็เอา ip ของ c200 ไปใส่ในแอพรีโมทก็ใช้ได้ละครับ

ขอบคุณครับ  สงสัยคงจะอด  ที่หอมีแตา wifi ไม่มีเน็ตแบบสายเลยครับ