ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการประกอบและติดตั้งจอ fixed frame ครับ  (อ่าน 8597 ครั้ง)

ออฟไลน์ Art180

• *
สมาชิกใหม่คับเพิ่มเริ่มมาลองเล่นโปรเจคเตอร์ ได้คำแนะนำ
จากพี่ๆและเพื่อนๆในเวปมากมาย
ตอนนี้จัด benq w1070 มาประจำการแล้ว ลองฉายเข้าผนังบ้าน
ภาพใหญ่โต ชอบกันทั้งครอบครัว ต่อดูผ่านกล่องทรูอยู่คับ
อยากขอคำแนะนำหรือคู่มือในการประกอบและติดตั้ง จอ fixed vertex
หน่อยคับ พอดีได้จอมาไม่มีคู่มือ อยากลองทำเอง
และช่วยแนะนำเครื่องเล่นหนังจากฮาร์ดดิสด้วยคับ พวก ไฟล์ mkv กะ 3d
ขอบคุนทุกๆท่านมากๆคับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ thanachai

• LCD TV member
  • **
Re: ขอวิธีการประกอบและติดตั้งจอ fixed frame ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 02:25:10 pm »
สมาชิกใหม่คับเพิ่มเริ่มมาลองเล่นโปรเจคเตอร์ ได้คำแนะนำ
จากพี่ๆและเพื่อนๆในเวปมากมาย
ตอนนี้จัด benq w1070 มาประจำการแล้ว ลองฉายเข้าผนังบ้าน
ภาพใหญ่โต ชอบกันทั้งครอบครัว ต่อดูผ่านกล่องทรูอยู่คับ
อยากขอคำแนะนำหรือคู่มือในการประกอบและติดตั้ง จอ fixed vertex
หน่อยคับ พอดีได้จอมาไม่มีคู่มือ อยากลองทำเอง
และช่วยแนะนำเครื่องเล่นหนังจากฮาร์ดดิสด้วยคับ พวก ไฟล์ mkv กะ 3d
ขอบคุนทุกๆท่านมากๆคับ [ปลื่ม]
ยินดีด้วยครับ ใช้รุ่นเดียวกันเลยครับ fixed frame ประกอบไม่ยากครับเพียงแต่ตอนที่ประกอบควรหาพื้นที่กว้างๆในการประกอบเพื่อสะดวกในการทำงาน กับอีกเรื่องผิวของ screen จะมีด้านผิวมันกับผิวด้าน ให้หันผิวด้านออกมารับกับเครื่องฉาย ครับ

• *
Re: ขอวิธีการประกอบและติดตั้งจอ fixed frame ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 08:55:56 pm »
ขอบคุนคับ เด๋ววันหยุดนี้จะลองประกอบดู
ติดตามกระทู้พี่ตลอดคับ ช่วยกระตุ้นความอยากลอง
pjt ได้เปนอย่างดี
ถามเพิ่มหน่อยคับ บางครั้งเห็นเส้นสีเขียวขึ้นที่ขอบของภาพ
ที่ฉายออกไปที่ผนัง เช่นตอนอยู่ที่หน้าเมนู แบบนี้ปกติมั้ยคับ
ของพี่ใช้ hd player รึป่าวคับ ช่วยแนะนำด้วยคับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 09:36:25 pm »
ขอบคุนคับ เด๋ววันหยุดนี้จะลองประกอบดู
ติดตามกระทู้พี่ตลอดคับ ช่วยกระตุ้นความอยากลอง
pjt ได้เปนอย่างดี
ถามเพิ่มหน่อยคับ บางครั้งเห็นเส้นสีเขียวขึ้นที่ขอบของภาพ
ที่ฉายออกไปที่ผนัง เช่นตอนอยู่ที่หน้าเมนู แบบนี้ปกติมั้ยคับ
ของพี่ใช้ hd player รึป่าวคับ ช่วยแนะนำด้วยคับ
ไม่เคยสังเกตุเหมือนกันครับ HD Player ของผมเก่าแล้วครับใช้ของ play on2 ครับ แต่ส่วนใหญ่ผมจะเล่นจาก BD player ครับ

ออฟไลน์ Thanom

• **

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:43:01 am »
สำเร็จแล้วคับ ขอบคุนทุกคนมากๆเลยคับ [yes]

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 11:17:47 am »
สำเร็จแล้วคับ ขอบคุนทุกคนมากๆเลยคับ [yes]
ยินดีด้วยครับ [ปลื่ม]