ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่!!! ช่วยแนะนำ HD Player wifi ไม่เน้น 3D คุ้มราคาด้วยครับ  (อ่าน 2361 ครั้ง)

ออฟไลน์ rapkop

• Flat TV member
  • *
คือว่าอยากจะถอย HD Player สักตัว ช่วยแนะนำด้วยครับ เน้น2D ไม่เน้น 3D แบบเล่นไฟล์ได้ทุกสกุลลื่นๆนะครับ

อีกอย่างคือว่าไม่ทราบ ตัวที่มี wifi เนี่ยสามารถเล่นไฟล์หรือโอนถ่ายไฟล์จาก PC ที่อยู่ในวงแลนด้วยกันได้ไหมครับ ถ้ามีช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอคุ้มค่าคุ้มราคานะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2014, 12:10:47 pm โดย rapkop »

ออฟไลน์ taonoi16

• Edge LED TV member
ดูหน้าซื้อขาย มีอยู่หลายรุ่นอยู่นะครับ 3-4000บาท คุ้มสุด น่าจะ dune tv102 นะครับ ภาพสวยดูทีวีดิจิตอลได้ด้วย

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
ช่วงนี้เครื่องเล่น HD Player ที่มี WiFi ด้วย จะรองรับ file 3D ได้หมดแล้วครับ
ส่วนเครื่องที่มี WiFi แปลว่ารองรับการเชื่อมต่อสัญญาณอินเตอร์เน็ตได้ครับและมักจะสามารถเชื่อมต่อระบบเน็ตเวิร์คได้อย่างแน่นอนครับ

ปัญหาน่าจะอยู่ที่ระบบเน็ตเวิร์คภายในบ้านของท่านมากกว่าครับ แนะนำว่าต่อผ่านสาย Lan ดีกว่าครับ และต้องใช้สาย lan เป็น Cat6 ด้วยยิ่งดีครับ และตัวเราเตอร์ควรมีพอร์ทเป็น  10 / 100 / 1000 Mbit หรือ 1GB lan ครับ ตัวเครื่อง HD Player ก็ต้องมีพอร์ทเป็น  10 / 100 / 1000 Mbit หรือ 1GB lan เช่นเดียวกันครับ เผื่อเอาไว้ดูหนัง Full Rip ครับ