ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยค่ะการดูหนัง 3D  (อ่าน 1744 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bornthiswayps

• *
สอบถามหน่อยค่ะการดูหนัง 3D
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 09:30:49 am »
คือตอนนี้มี TV 3D อยู่แล้วค่ะเลยอยากทราบว่า

ถ้าจะใช้ HD player ต้องซื้อไฟล์หนังแบบ 3D ใช่หรือเปล่าค่ะ
แล้วเครื่อง HD player เนี้ยจะอ่านไฟล์ 3D ได้ใช่ไหมค่ะ

หรือต้องเป็นเครื่อง HD player 3D ด้วยค่ะจำเป็นไหม
(ที่บ้านมีเครื่องHDอยู่แล้วค่าาา)

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Royty

• LCD TV member
  • **
Re: สอบถามหน่อยค่ะการดูหนัง 3D
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 01:05:53 am »
เครื่อง HD player สมัยนี้น่าจะเล่นได้หมดล่ะครับ สำหรับไฟล์3D
จำเป้นต้องซื้อไฟล์3D ไม๊ไม่จำเป้นครับ โหลดเอาก็ได้ครับเด๊่ยวจะ pm ไปบอกให้ หรือถ้าไม่สะดวกจะหาซื้อจากคนขายเอาก็ได้ครับ
 ที่บ้านมีเครื่อง HD ยี่ห้อเเละรุ่นอะไรครับ