ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะซื้อ LG 55LB750T แต่เอามาใช้กับ Android box หนูเข้าใจอะไรผิดหรือป่าวค่ะ  (อ่าน 2327 ครั้ง)

ออฟไลน์ gobank01

• *

คือก่อนหน้านี้ ได้มาตั้งกระทู้ถามหา LED 55 นิ้วค่ะ

สรุปแล้วก็ ชอบรุ่น LG 55LB750T ราคาก็อยู่ประมาณ 41,000 บาท

แต่ที่นี้ เพิ่งมารู้จักกับ Android box เห็นว่ามันดีสารพัดประโยชน์ ก็เลยจะซื้อมาใช้ด้วยกัน

ไม่ทราบว่าแบบนี้จะเสียของไหมค่ะ เพราะมีคนบอกว่า Android box เหมาะกับ TV ที่ไม่ใช่ Smart TV

ตอนนี้ สับสนแล้วค่ะ

การดูส่วนใหญ่ก็ Youtube / App TV thailand (ปัจจุบัน ต่อ ipad เข้ากับ TV ) / ดู 3 5 7 ผ่าน True Box HD
ดูหนังก็จะโหลดมาดู(แต่ตอนนี้ยังไม่มี HD player นะค่ะใช้ Notebook ต่อเข้า TV)

พี่ๆว่า หนูควรซื้อ TV มาใช้กับ Android box ไหมค่ะ ถ้าผิดพลาดตรงไหน รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
Android box ใช้กับ TV รุ่นใหนก็ได้ ไม่เกี่ยง ถ้าจะให้ดีต้องมีช่องต่อ HDMI ภาพถึงจะชัด  [yes]

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
 [โขก]ที่เค้าบอกว่าเหมาะกับ LED TV ที่ไม่ใช่สมาร์ททีวี คงหมายถึงถ้ามีสามร์ททีวีจะซื้อ android box ทำไมก็ในเมื่อมันทำหน้าที่เหมือนกัน

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=89658.0

ไว้เล่นเนต ดูหนัง...

ออฟไลน์ gobank01

• *

เล่นเนต ดูหนัง

ยังไงหรอค่ะ คือ Smart TV ก็ทำได้ หรือมันไม่สะดวก ไม่ลื่น หรือป่าวค่ะ

ออฟไลน์ GyMfukU

• Flat TV member
  • *
Re: กำลังจะซื้อ LG 55LB750T แต่เอามาใช้กับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 02:27:36 pm »
ถ้าปกติใช้ipad ใช้notebookต่อเข้าทีวีอยู่แล้วก็ไม่ต้องใช้android boxหรอกครับ ซื้อทีวีดีๆไปเลยดีกว่า

androidboxซื้อมาจะฝุ่นเกาะเปล่าๆ