ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้เชี่ยวชาญทางด้านไฟฟ้าหน่อยครับ  (อ่าน 1655 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sushi1412

• *
พอดีผมอยู่คอนโดนะครับ แล้ว พึ่งซื้อตู้เย็นมา (ตู้เย็นประตูเดียว)

แต่มันจะมีช่วงของตู้เย็น ที่เงียบๆ แล้วจู่ๆทำงาน ช่วงนั้น มันเหมือนกับตู้เย็นมันดึงไฟน่ะครับ

แล้ว ผม กลัวว่าเครื่องเล่นเกมส์ในห้องมันจะเจ๊ง เพราะ เวลาตู้เย็นมันทำงาน เวลาผมเล่นเกมส์

อยู่ ภาพมันจะตัดมืด(แต่ทีวีไม่ดับ) ประมาาณ วินาทีเดียวได้(ตอนแรกคิดว่าสาย HDMI เริ่มไม่

ค่อยดี) แต่ไม่ใช่

อยากทราบว่าพอจะมีวิธี ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GyMfukU

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามผู้เชี่ยวชาญทางด้านไฟฟ้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 03:29:17 pm »
ปลั๊กผนังมันพ่วงกันรึเปล่าครับ

ผมก็เคยเจอตอนนั้นจะติดปลั๊กผนังเพิ่ม ช่างเดินไฟใหม่เขาไปเอาพ่วงเดินจากสวิทไฟใกล้ เวลาเปิดปิดไฟทีวีจะมืดไปแปปเดียว ตอนนี้แก้ไขแล้วเดินสายไฟใหม่จากจุดอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2014, 03:30:14 pm โดย GyMfukU »

ออฟไลน์ ManTech

• LCD TV member
  • **
Re: สอบถามผู้เชี่ยวชาญทางด้านไฟฟ้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 04:52:17 pm »
เป็นที่ ADAPTOR จ่ายไฟเครื่องเล่นเกมส์ครับ ไฟกระโชก(ไฟกระชาก)หรือ SURGE มาแล้ว ADAPTOR ตัดไฟออกทำให้เครื่องตัดหรือสะดุดหยุดชั่วคราว  เครื่อง HD Player ผมก็เป็นโดยเฉพาะเวลาปิดเปิดหลอดไฟ หาพวกเครื่อง Stabilizer หรือ UPS ที่ใช้กับคอมฯ มาใช้แทนปลั๊กไฟธรรมดาครับ

ออฟไลน์ Sushi1412

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 06:30:04 pm »
เป็นที่ ADAPTOR จ่ายไฟเครื่องเล่นเกมส์ครับ ไฟกระโชก(ไฟกระชาก)หรือ SURGE มาแล้ว ADAPTOR ตัดไฟออกทำให้เครื่องตัดหรือสะดุดหยุดชั่วคราว  เครื่อง HD Player ผมก็เป็นโดยเฉพาะเวลาปิดเปิดหลอดไฟ หาพวกเครื่อง Stabilizer หรือ UPS ที่ใช้กับคอมฯ มาใช้แทนปลั๊กไฟธรรมดาครับ

คือตอนนี้ ท่านก็เสียบ เครื่องHD Player กับ UPS หรือ Stabilizer ใช่ไหมครับ

แล้วค่อยมาเสียบกับปลั๊กไฟอีกที

แล้วที่ท่านใช้เนี่ยราคามันประมาณเท่าไหร่หรอครับ พอมีแนะนำไหม (เครื่องเล่นของผมคือ xbox360 กับ Ps3 ครับ)