ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสินใจเลือกพลาสม่าแต่ช่วยเลือก 2 ตัวนี้หน่อยค่ะ  (อ่าน 2711 ครั้ง)

ออฟไลน์ ypg

• Flat TV member
  • *
1.LG 50PB560D  2.Samsung 51H4500
- สองตัวนี้เลือกอะไรดีค่ะ ขอภาพแบบไหลลื่น คมชัด สีสัน เอาไว้ดูสารคดีชีวิตสัตว์ หนัง ข่าว ติด GMM HD
- สองตัวนี้ ภาพแย่กว่า TH-42PV70MT มั้ยค่ะ
                                                       ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำตลอดมา ทั้งบอร์ด พลาสม่าและLcd  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
แล้วแต่ความชอบครับภาพคนละสไตล์กัน

LG 50PB560D ภาพแนวหวานเย็น ดูสบายตา รับประกัน ๒ ปี

Samsung 51H4500 ภาพคม สีเข้มข้น ดูจริงจัง หน้าจอใหญ่กว่า๑นิ้ว แต่รับประกัน๑ปี

สองตัวนี้ภาพดีกว่า panasonic 42PV70MT หรือไม่ อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ที่แน่ๆได้จอใหญ่กว่าแน่นอน ๕๕๕

เทคโนโลยีห่างกันถึง ๗ ปี แล้ว ผมว่ารุ่นใหม่ๆน่าจะมีอะไรที่ดีกว่าบ้างแหละนะ ก็ต้องไปลองดูก่อนครับ

ออฟไลน์ artnaja

• *
ผมเพิ่งซื้อ LG 50PB560D มาได้ไม่ถึงเดือน ภาพและเสียงอยู่ในเกณฑ์ดี แต่มีข้อเสียคือมีพอร์ต HDMI มาให้แค่พอร์ตเดียว ผมมีประสบการณ์พอร์ต HDMI ของทีวีพลาสม่าพานาโซนิคเสียหมดทั้ง 2 พอร์ต ตอนนี้ก็เลยห่วงเรื่องนี้เรื่องเดียว

ออฟไลน์ ypg

• Flat TV member
  • *
หนูเลือก ซัมซุงค่ะ หวังว่าดูหนังและสารคดีคงไม่ผิดหวังน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wxman

• LCD TV member
  • **
เหมือนท่าน dramin ว่านั้นแหละ ใช้ได้ทั้ง 2 ตัว 

2 ตัวนี้ ว่าชอบยี้ห้อใหน เฉดสีตัวใหน  นุ่มนวลแบบ LG หรือเข็มข้นแบบชัมชุง มากกว่ากัน