ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ระหว่าง ซัมซุงPA51H4500 51 นิ้ว HD READYกับLG60PN6500 FULL HD  (อ่าน 4648 ครั้ง)

ออฟไลน์ carada202

• Flat TV member
  • *
2 ตัวนี้ งบไม่เกิน 3 หมื่น ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน ส่วนต่างราคาของแอลจี กับความใหญ่ที่เพิ่มขึ้นมาคุ้มมั้ยครับ  2ตัวนี้ HD READY กับ FULL HD ของแอลจี ภาพต่างกันมากมั้ยครับ พอดีอยากได้ 2 รุ่นนี้คับผม ซัมซุงยังมีขายอยู่แน่นอนเพราะเปนรุ่นใหม่ช่ายมั้ยครับ ส่วน60นิ้วแอลจี มือ1 ยังมีขายอยู่มั้ยครับ รบกวนด้วยครับผม

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
ไม่เคยเทียบภาพ 2 ตัวนี้แบบจะ ๆ แต่ถ้าดูจากสเปกบนหน้าจอผมเลือก Full HD ไว้ก่อนครับ

• *
แล้วรบกวนมีใครเคยลองเทียบดูบ้างมัยครับบบ^^

ออฟไลน์ wxman

• LCD TV member
  • **
เพื่มเงินอีกนิดได้จอใหญ่ แล้ว Full HD ด้วย ได้อารมณ์กับการดูหนังมากกว่า 2 ตัวนีเรื่องภาพไม่หนีกันมากหรอก ถ้าไม่ไปเทียบกับพานา VT ST  [เขย่า]

• *
โอ่ววว ขอบคุนคับคุนwxman ผมก่อว่าจะเอา60 นิ้วอยู่เรื่องภาพคงไม่ซีเรียสเท่าไร ปรับดีๆ ก้อสวยอยู่ เพราะผมก้อใช่แอลจีอยู่ ว่าแต่ ตอนนี้ มันยังมีของตามท้องตลาดมั้ยครับ มือ1 อ่ะคับ หรือไม่มีแล้ว ชี้เป้าหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุนคับ

• **
ลองให้ 0 พานาเช็กชิครับว่า ที่ใหนมี ค้างสต๊อก รุ่นใหนบ้าง

ออฟไลน์ Paramount

• *
ควรเลือกซื้อตามค่าของคุณ carada202 จะได้ไม่ต้องมานั้งเสียใจเวลาเสียหรือซ่อม PANA มันไม่ใช่คนใช้น่ะ SSมันก็ไม่ชอบคนว่าว LGค่อนมาทางคนใช้หน่อย ส่วนผมก็ต้องทำตามเรื้องคนใช้โลก Digital ต้องเล่าไปครับ แค่นี้ดู Full PAck แล้วต่างจาก MKV 1080P มากมายก็ OK ตรับ เอาไว้ OLED ราคาดีๆ ค่อยว่ากันอีกที [ปลื่ม]

• **
OLED ราคาดีๆ ค่อยว่ากันอีกที ผมก็อย่างงั้นเหมือนกัน ตอนนี้ใช่LG60PN6500 ไปก่อน ตอนนี้ก็มีความสุขกับมันแล้ว [yes]

ออฟไลน์ Paramount

• *
LED TV เหมือนเด็กกลางวัน ส่วนPlasma TV เหมือนคนแก่กลางคืน
นำข้อดีมารวมกันเป็นOLED แล้วราคาพอๆกัน คงต้องเสียตังค์แน่ๆ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2014, 11:32:34 am โดย Paramount »

• *
ผมว่าใช้แล้วมีความสุขกับมัน สุดยอดนะคับ อย่างที่ว่าล่ะคับ รอ OLED ประมานนั้น