ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Sub Paradigm DSP-3100V2  (อ่าน 3926 ครั้ง)

ออฟไลน์ yo_yo

• Edge LED TV member
ขาย Sub Paradigm DSP-3100V2
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 01:34:29 am »
ขาย Sub Paradigm DSP3100V2 สภาพสวย  รายล่ะเอียดตามลิงก์  ขายแล้วนะครับ

ขออนุญาติ FIRST COME FIRST SERVE นะครับ

http://www.paradigm.com/products-current/type=subwoofer/model=dsp-3100/page=specs

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2014, 10:17:18 am โดย yo_yo »

ออฟไลน์ Drewsn32

Re: ขาย Sub Paradigm DSP-3100V2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 01:39:41 am »
 [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2014, 02:09:11 am โดย drewsn32 »

ออฟไลน์ Popeye82

• Full LED TV member
Re: ขาย Sub Paradigm DSP-3100V2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 07:33:22 am »
แจ่มมากครับคุณโย  [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ Schecte|2

• http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55075.msg491198#msg491198
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 08:26:16 am »
จัดมาครับคุณโย ตามที่คุย

[กระดึบ]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 09:14:11 am »
ขายของแย่มาก ผมอุส่าโทรไปตั้งแต่ ตี1.40 นะครับ บอกจองไว้แล้ว ผมเอา พรุ่งนี้จะโทรไปนัดเรื่องเวลา แล้วพอโทรไป 9โมง ก็อ้างเรื่อง FIRST COME FIRST SERVE แค่โพสแก้ใขข้อความกระทู้ในบอร์ด ก็มีผลมากกว่าคุยตกลงกันทางโทรศัพท์ขนาดนั้นเลยหรอคับ ก็คิดว่าคุยกันรู้เรื่องแล้ว อะไรไม่รู้นะครับ ผมไม่เข้าใจหรอกว่ามันเป็นไงคำนี้ หรือไม่อยากขายให้ผมก็ไม่รู้ แต่จรรยาบรรณการขายของคุณนี่ห่วยสุดๆ อยู่ๆก็ขาย กลัวไม่ได้ขายไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2014, 09:57:34 am โดย drewsn32 »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 10:15:12 am »
จากข้อความข้างบนผมขอชี้แจงนะครับ
1.คุณได้ติดต่อมาตอนดึกจริงและได้คุยกับผม ได้ถามถึงข้อมูลสินค้าซึ่งผมก็ได้อธิบายไปคร่าวๆแต่คุณได้มีการถามถึงประเด็นอื่นเช่น ซับยี่ห้ออื่นเป็นยังไง เสียงเป็นแบบไหน ทำไมมีซับหลายตัว มีตัวอื่นอีกไหม ห้องขนาดนี้เป็นยังไง ฯลฯ ซึ่งผมก็ได้บอกให้คุณลองหาข้อมูลดูตามลิงก์ที่ลงไว้ให้ เพราะผมคงตอบคำถามได้ไม่หมด+เวลาดังกล่าวมันเป็นยามวิกาลครับ คุยกับผมถึงตี2
2.ระหว่างที่คุยกันคุณได้สอบถามถึงวันที่จะนัดกับผม และจากการที่ได้คุยกัน เหมือนคุณยังไม่มั่นใจในสินค้า ผมได้แจ้งคุณไปว่าให้คุณลองไปหาข้อมูลสินค้าดูก่อน รายละเอียดผมก็ได้ทำลิงก์ไว้ให้ ละถ้าหากสนใจจริงๆให้โทรหาผมก่อนเพราะผมได้บอกคุณไว้ว่า  "FIRST COME FIRST SERVE" ซึ่งหมายความว่า "มาก่อนได้ก่อน" เพราะส่วนใหญ่จะเจอคนซื้อเบี้ยวไว้เยอะครับ นัดแล้วไม่มา นัดแล้วเมียไม่ให้ซื้อฯลฯ
3.ตอนแรกในข้อความที่โพสคุณได้ระบุไว้ว่า "จองไว้ก่อนเด๋วโทรคุย" แต่หลังจากที่ได้คุยกัน ยังไม่การยืนยันจากคุณว่าคุณขอรับไว้ มีแต่คุณได้แจ้งผมว่าเด๋วพรุ่งนี้จะโทรหา ซึ่งผมก็ได้ย้ำกับคุณดังข้อความข้างต้นว่า FIRST COME FIRST SERVE นะครับ ยังไงให้โทรหาก่อน หลังจากวางสายคุณได้แก้ไขข้อความที่ได้โพสไว้จาก จองไว้ก่อนเด๋วโทรคุย เปลี่ยนเป็น  [หื่น] ซึ่งหลังจากคุณเปลี่ยนสัญลักษณ์ดังกล่าวไม่ได้เป็นการยืนยันจากคำพูดหรือข้อความใดๆ ว่าคุณขอรับไว้เองแต่อย่างไร จนผมได้ลงแก้ไขเพิ่มเติมในกระทู้ว่า "ขออนุญาติ FIRST COME FIRST SERVE นะครับ"

จากข้อมูลดังกล่าวผมขอยืนยันว่าเป็นความจริงทุกประการ และขอชี้แจงไว้เพียงเท่านี้ครับ

ออฟไลน์ nickosk126

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 10:26:27 am »
สรุปว่าขายให้คุณ SchEc^te|2` แล้วใช่มั้ยครับ

แล้ว MJ55 Pro MKI + Subdude ที่คุณ SchEc^te|2` จองไว้นี่ยังเอาอยู่หรือว่ายกเลิกจองแล้วครับ

ตามลิงค์นี้ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=92099.0

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 10:32:39 am »
จากข้อความข้างบนผมขอชี้แจงนะครับ
1.คุณได้ติดต่อมาตอนดึกจริงและได้คุยกับผม ได้ถามถึงข้อมูลสินค้าซึ่งผมก็ได้อธิบายไปคร่าวๆแต่คุณได้มีการถามถึงประเด็นอื่นเช่น ซับยี่ห้ออื่นเป็นยังไง เสียงเป็นแบบไหน ทำไมมีซับหลายตัว มีตัวอื่นอีกไหม ห้องขนาดนี้เป็นยังไง ฯลฯ ซึ่งผมก็ได้บอกให้คุณลองหาข้อมูลดูตามลิงก์ที่ลงไว้ให้ เพราะผมคงตอบคำถามได้ไม่หมด+เวลาดังกล่าวมันเป็นยามวิกาลครับ คุยกับผมถึงตี2
2.ระหว่างที่คุยกันคุณได้สอบถามถึงวันที่จะนัดกับผม และจากการที่ได้คุยกัน เหมือนคุณยังไม่มั่นใจในสินค้า ผมได้แจ้งคุณไปว่าให้คุณลองไปหาข้อมูลสินค้าดูก่อน รายละเอียดผมก็ได้ทำลิงก์ไว้ให้ ละถ้าหากสนใจจริงๆให้โทรหาผมก่อนเพราะผมได้บอกคุณไว้ว่า  "FIRST COME FIRST SERVE" ซึ่งหมายความว่า "มาก่อนได้ก่อน" เพราะส่วนใหญ่จะเจอคนซื้อเบี้ยวไว้เยอะครับ นัดแล้วไม่มา นัดแล้วเมียไม่ให้ซื้อฯลฯ
3.ตอนแรกในข้อความที่โพสคุณได้ระบุไว้ว่า "จองไว้ก่อนเด๋วโทรคุย" แต่หลังจากที่ได้คุยกัน ยังไม่การยืนยันจากคุณว่าคุณขอรับไว้ มีแต่คุณได้แจ้งผมว่าเด๋วพรุ่งนี้จะโทรหา ซึ่งผมก็ได้ย้ำกับคุณดังข้อความข้างต้นว่า FIRST COME FIRST SERVE นะครับ ยังไงให้โทรหาก่อน หลังจากวางสายคุณได้แก้ไขข้อความที่ได้โพสไว้จาก จองไว้ก่อนเด๋วโทรคุย เปลี่ยนเป็น  [หื่น] ซึ่งหลังจากคุณเปลี่ยนสัญลักษณ์ดังกล่าวไม่ได้เป็นการยืนยันจากคำพูดหรือข้อความใดๆ ว่าคุณขอรับไว้เองแต่อย่างไร จนผมได้ลงแก้ไขเพิ่มเติมในกระทู้ว่า "ขออนุญาติ FIRST COME FIRST SERVE นะครับ"

จากข้อมูลดังกล่าวผมขอยืนยันว่าเป็นความจริงทุกประการ และขอชี้แจงไว้เพียงเท่านี้ครับ

ครับผมถามเยอะแยะไปหมด แล้วยังไม่มั่นใจเพราะคุณบอกไม่มีเครื่องให้ลอง ไม่มีอะไรเทส ซึ่งของมันเป็นของมือ 2 ผมก็สงสัย ถามโน่นนี่ไปเรื่อย ว่าทำไมขาย ทำไมมีเยอะ เสียงเป็นยังไง แล้วอย่าลืมบทสนทนาเรื่อง สถานที่นัดเจอนะครับเนื่องจากผมไม่รู้จักระแวกนั้นก็คุยกันนานอยู่นะครับ จำได้ว่า เซนทรัลลาดพร้าว ก่อนผมวางสาย ก็เน้นชัดว่า "เจอเซนทรัลลาดพร้าว พรุ่งนี้ผมจะโทรไปคุยเรื่องเวลานัดเจออีกที" ผมตื่นมา 9โมง ก็รีบโทรจะบอกเรื่องเวลากลัวว่าจะช้า (ซึ่งถ้าคนขายของมือ 2 เค้าจะทำก่อนที่จะขายให้คนอื่น หรือ เปลี่ยนใจอะไรยังไง เค้าจะต้องติดต่อมาบอกก่อนเสมอ แต่ไม่มี ตรงนี้ผมไม่ได้ว่าไรแค่บอก แล้ว แอบคิดไปเอง)

ถ้าคำว่า  FIRST COME FIRST SERVE ของคุณมันคือว่า ผมโทรเสดนัดเวลาเสดบ้านผมไกลผมเดินทางนานต้องไปให้ทันไม่สนใจเรื่องเวลาเดินทางอะไรพวกนี่ ถ้ามีคนโอนเงินก่อน หรือ คนที่บ้านใกล้ก่อนมารับไปก่อนผม ขณะที่ผมเดินทางไปหาคุณก็ถือว่าหมดสิทธิหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ผมก็คงจะสงสัยว่า มันมีด้วยหรือขายของแบบนี้ แล้วก็ไม่พอใจแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Schecte|2

• http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55075.msg491198#msg491198
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 10:37:54 am »
2.ระหว่างที่คุยกันคุณได้สอบถามถึงวันที่จะนัดกับผม และจากการที่ได้คุยกัน เหมือนคุณยังไม่มั่นใจในสินค้า ผมได้แจ้งคุณไปว่าให้คุณลองไปหาข้อมูลสินค้าดูก่อน รายละเอียดผมก็ได้ทำลิงก์ไว้ให้ ละถ้าหากสนใจจริงๆให้โทรหาผมก่อนเพราะผมได้บอกคุณไว้ว่า  "FIRST COME FIRST SERVE" ซึ่งหมายความว่า "มาก่อนได้ก่อน" เพราะส่วนใหญ่จะเจอคนซื้อเบี้ยวไว้เยอะครับ นัดแล้วไม่มา นัดแล้วเมียไม่ให้ซื้อฯลฯ
3.ตอนแรกในข้อความที่โพสคุณได้ระบุไว้ว่า "จองไว้ก่อนเด๋วโทรคุย" แต่หลังจากที่ได้คุยกัน ยังไม่การยืนยันจากคุณว่าคุณขอรับไว้ มีแต่คุณได้แจ้งผมว่าเด๋วพรุ่งนี้จะโทรหา ซึ่งผมก็ได้ย้ำกับคุณดังข้อความข้างต้นว่า FIRST COME FIRST SERVE นะครับ ยังไงให้โทรหาก่อน หลังจากวางสายคุณได้แก้ไขข้อความที่ได้โพสไว้จาก จองไว้ก่อนเด๋วโทรคุย เปลี่ยนเป็น  [หื่น] ซึ่งหลังจากคุณเปลี่ยนสัญลักษณ์ดังกล่าวไม่ได้เป็นการยืนยันจากคำพูดหรือข้อความใดๆ ว่าคุณขอรับไว้เองแต่อย่างไร จนผมได้ลงแก้ไขเพิ่มเติมในกระทู้ว่า "ขออนุญาติ FIRST COME FIRST SERVE นะครับ"

ครับผมถามเยอะแยะไปหมด แล้วยังไม่มั่นใจเพราะคุณบอกไม่มีเครื่องให้ลอง ไม่มีอะไรเทส ซึ่งของมันเป็นของมือ 2 ผมก็สงสัย ถามโน่นนี่ไปเรื่อย ว่าทำไมขาย ทำไมมีเยอะ เสียงเป็นยังไง แล้วอย่าลืมบทสนทนาเรื่อง สถานที่นัดเจอนะครับเนื่องจากผมไม่รู้จักระแวกนั้นก็คุยกันนานอยู่นะครับ จำได้ว่า เซนทรัลลาดพร้าว ก่อนผมวางสาย ก็เน้นชัดว่า "เจอเซนทรัลลาดพร้าว พรุ่งนี้ผมจะโทรไปคุยเรื่องเวลานัดเจออีกที" ผมตื่นมา 9โมง ก็รีบโทรจะบอกเรื่องเวลากลัวว่าจะช้า (ซึ่งถ้าคนขายของมือ 2 เค้าจะทำก่อนที่จะขายให้คนอื่น หรือ เปลี่ยนใจอะไรยังไง เค้าจะต้องติดต่อมาบอกก่อนเสมอ แต่ไม่มี ตรงนี้ผมไม่ได้ว่าไรแค่บอก แล้ว แอบคิดไปเอง)

ถ้าคำว่า  FIRST COME FIRST SERVE ของคุณมันคือว่า ผมโทรเสดนัดเวลาเสดบ้านผมไกลผมเดินทางนานต้องไปให้ทันไม่สนใจเรื่องเวลาเดินทางอะไรพวกนี่ ถ้ามีคนโอนเงินก่อน หรือ คนที่บ้านใกล้ก่อนมารับไปก่อนผม ขณะที่ผมเดินทางไปหาคุณก็ถือว่าหมดสิทธิหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ผมก็คงจะสงสัยว่า มันมีด้วยหรือขายของแบบนี้ แล้วก็ไม่พอใจแน่นอนครับ

เอาแล้วไง  [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]...
 [ไม่เอา]
สรุปว่าขายให้คุณ SchEc^te|2` แล้วใช่มั้ยครับ

แล้ว MJ55 Pro MKI + Subdude ที่คุณ SchEc^te|2` จองไว้นี่ยังเอาอยู่หรือว่ายกเลิกจองแล้วครับ

ตามลิงค์นี้ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=92099.0

ครับ โทรหา จขกท. ได้เลย พอดีวันนั้น จขกท. เขาไม่สะดวกอ่ะครับ เลยยกเลิกการซื้อขายไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2014, 10:39:07 am โดย SchEc^te|2` »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 10:42:15 am »
ขออนุญาติไม่ต่อความนะครับ และยังยืนยันว่าข้อความที่ผมได้ลงไว้เป็นความจริงทุกประการ ขอบคุณครับ