ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง hdplayer ต่างกับ เอาhdd ต่อตรงเข้าทีวียังไงครับ  (อ่าน 2756 ครั้ง)

ออฟไลน์ kengr50

• *
ขออนุญาต สอบถามครับ ปกติผมดูหนังต่อhdmiจากคอมเข้าtv อยากทราบว่าถ้าใช้ hdplayer ดูหนังจะชัดกว่าไหมครับ แล้วดูจากhdplyer มันต่างกับ เราเอา hddต่อเข้าทีวีโดยตรงเลยยังไงครับ ทีวีรุ่น lb750t ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bokbok

• LCD TV member
  • **
ไฟล์บางประเภท บางนามสกุล ทีวีก็ไม่่สามารถอ่านได้ครับ
หรือบางทีอ่านได้ก็ไม่สมบูรณ์ ซับไม่อยู่ตรงจุดบ้าง หรืออ่านซับไม่ได้บ้างครับ

ออฟไลน์ lukyak

• Flat TV member
  • *
ที่สำคัญดูหนัง ต้องได้ทั้งภาพและแสียง
ภาพจาก hdmi ชัดเจนดี  แต่เสียงที่ได้จากทีวีเต็มที่ก็แค่ 2.1
HD Player มันถอดรหัสเสียงได้ เอาไปเข้า AVR ต่อออกลำโพง ได้  5.1
แปลงร่างกลายเป็น โฮมเธียเตอร์ แล้วจะรู้ว่าหนังมันส์ๆๆ  เป็นยังไง