ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนัง 3D แบบแยกบนล่าง ไม่ได้  (อ่าน 3818 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mongy

• Flat TV member
  • *
ดูหนัง 3D แบบแยกบนล่าง ไม่ได้
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 05:08:58 pm »
ผมโหลดหนัง 3D แบบแยกบนล่าง แล้วดูหนังแบบ 3D ไม่ได้...
1. LED 3D ปรับแบบแยกบนล่างแล้ว
2. Media Plyer Extreamer 3D
พอเปิดแล้วภาพซ้อนกัน...ไม่เป็น 3D ไม่เหมือนกับแยกซ้ายขวา ดูเป็น 3D ออกมาเลย...

แนะนำด้วยครับ

[โขก]

ออฟไลน์ mirinda

• *
Re: ดูหนัง 3D แบบแยกบนล่าง ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 08:07:03 am »
ลองเข้าไปปรับค่า 3D ที่ทีวีดูครับ

• *
Re: ดูหนัง 3D แบบแยกบนล่าง ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 04:54:53 pm »
ปรับที่ TV แล้ว เป็นภาพแบบ บนล่าง เวลาใส่แว่นแล้ว ภาพยังซ้อนกันอยู่ครับ

[โขก]

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 12:42:40 am »
อย่างแรกเลยครับ ตัว file 3D จะเป็นแบบ บนล่าง หรือที่เรียกว่า Top And Bottom ครับ เวลาเลือกให้เลือกตรงกับรูปแบบของภาพด้วยครับ
อย่างที่สองครับตัว File 3D เอง บางเรื่องอาจจะวางรูปแบบของภาพผิดเพียนไปครับ มันจะสลับกันจากซ้ายเป็นขวาแทน หรือบนเป็นล่างครับ ก็ตั้งค่าให้มันสลับกันดูจะอยู่ในโหมดของ 3D ของทั้ง TV และที่เครื่องเล่นครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 08:48:56 pm »
อย่างแรกเลยครับ ตัว file 3D จะเป็นแบบ บนล่าง หรือที่เรียกว่า Top And Bottom ครับ เวลาเลือกให้เลือกตรงกับรูปแบบของภาพด้วยครับ
อย่างที่สองครับตัว File 3D เอง บางเรื่องอาจจะวางรูปแบบของภาพผิดเพียนไปครับ มันจะสลับกันจากซ้ายเป็นขวาแทน หรือบนเป็นล่างครับ ก็ตั้งค่าให้มันสลับกันดูจะอยู่ในโหมดของ 3D ของทั้ง TV และที่เครื่องเล่นครับ

ขอบคุณมากครับเดี๋ยวผมจะลองทำดู...

[yes]