ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ+ชี้เป้าให้หน่อยครับ 40-42นิ้ว  (อ่าน 2346 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonnarnon

• *
แนะนำ+ชี้เป้าให้หน่อยครับ 40-42นิ้ว
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 07:07:56 pm »
สนใจตัว40-42 นิ้ว 2ไซส์นี้เท่านั้นครับ ฮ่าๆ กำลังดีสำหรับห้อง งบไม่เกิน20kอะครับ
ใจจริงชอบตัวของ SS UA40F6400DK ไปแล้วหละครับ
อยากถามถึงปัญหาที่พบบ่อยมีอะไรบ้างแล้วควรเช็คอะไรเป็นพิเศษมั้ยครับ แล้ว3Dนี่มันแย่มากมั้ย [จิ้ม]

แล้วราคาหาได้กันแจ่มสุดเท่าไหร่ พอดีผมเจอในนี้มาประมาณ16kเอง ถ้ามีตัวอื่นแนะนำได้ครับผม

ปล.ถ้าแนะนำตัวอื่นขอเป็น smart tv กับ tv digital นะครับ 3dไม่เน้นมากมีก็ได้ไม่มีก็ไม่เป็นไรค้าบบ  [yes]
ปล2.พวกนี้เราสามารถซื้อประกันเพิ่มได้หรือป่าวครับ ห่วงจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2014, 07:14:31 pm โดย tonnarnon »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: แนะนำ+ชี้เป้าให้หน่อยครับ 40-42นิ้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 07:14:32 pm »
สนใจตัว40-42 นิ้ว 2ไซส์นี้เท่านั้นครับ ฮ่าๆ กำลังดีสำหรับห้อง งบไม่เกิน20kอะครับ
ใจจริงชอบตัวของ SS UA40F6400DK ไปแล้วหละครับ
อยากถามถึงปัญหาที่พบบ่อยมีอะไรบ้างแล้วควรเช็คอะไรเป็นพิเศษมั้ยครับ แล้ว3Dนี่มันแย่มากมั้ย [จิ้ม]

แล้วราคาหาได้กันแจ่มสุดเท่าไหร่ พอดีผมเจอในนี้มาประมาณ16kเอง ถ้ามีตัวอื่นแนะนำได้ครับผม

ปล.ถ้าแนะนำตัวอื่นขอเป็นsmart tv กับ tv digital นะครับ 3dไม่เน้นมากมีก็ได้ไม่มีก็ไม่เป็นไรค้าบบ  [yes]
จัดได้เลยครับ ปัญหาก็เรื่่องที่ต้องระวังกัน คือ แสงรั่ว เดท พิกเซล

Re: แนะนำ+ชี้เป้าให้หน่อยครับ 40-42นิ้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 07:15:24 pm »

ปล.ถ้าแนะนำตัวอื่นขอเป็นsmart tv กับ tv digital นะครับ 3dไม่เน้นมากมีก็ได้ไม่มีก็ไม่เป็นไรค้าบบ  [yes]
จัดได้เลยครับ ตัวนี้คุ้ม ปัญหาก็เรื่่องที่ต้องระวังกัน คือ แสงรั่ว เดท พิกเซล ซื้อประกันเพิ่มไได้ก็ซื้อครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 07:44:46 pm »
จัดได้เลยครับ ปัญหาก็เรื่่องที่ต้องระวังกัน คือ แสงรั่ว เดท พิกเซล
รบกวนชี้เป้าหน่อยได้มั้ยพี่ แล้วอยากซื้อประกันเพิ่มถ้าซื้อร้านข้างนอกซื้อได้มั้ยครัช
แล้วไอ่ระบบ3D activeนี่มันแย่ยังไงอะครับ  [กระโดด]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 08:06:56 pm »
รบกวนชี้เป้าหน่อยได้มั้ยพี่ แล้วอยากซื้อประกันเพิ่มถ้าซื้อร้านข้างนอกซื้อได้มั้ยครัช
แล้วไอ่ระบบ3D activeนี่มันแย่ยังไงอะครับ  [กระโดด]
ตอนนี้รุ่น6400DK  มีขายตามห้างนะครับ หรือร้านอย่าง it city av best buy av digital สามารซื้อประกันเพิ่มได้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 09:02:52 pm »
3D active ซัมซุงทำได้ดีที่สุดแบรนด์นึงครับ

ออฟไลน์ sojo

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 09:11:56 pm »
ตอนนี้รุ่น6400DK  มีขายตามห้างนะครับ หรือร้านอย่าง it city av best buy av digital สามารซื้อประกันเพิ่มได้
เห็นที่ The Future จัดโปรถึงวันที่ 25 สิงหา นี้ครับ ยังไงโทรเช็คที่สาขาใกล้บ้านดูนะครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:32:49 pm »
เห็นที่ The Future จัดโปรถึงวันที่ 25 สิงหา นี้ครับ ยังไงโทรเช็คที่สาขาใกล้บ้านดูนะครับ
[/quote]
มันลดเหลือเท่าไหร่อะครับ ใครมีลายแทงมั่งครับขอถูกๆจ่ายเงินสดได้ครับ 555  [หื่น]